Me yasa ƙwallon squash yana da ɗigo? Wane launi ka saya?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 5 2020

Abin farin ciki ne na rubuta waɗannan labaran don masu karatu na, ku. Ban karɓi biyan kuɗi don yin bita ba, ra'ayina game da samfuran nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin na da taimako kuma kun ƙare siyan wani abu ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin da zan iya samun kwamiti akan hakan. Karin bayani

Yawancin ƙwallon squash da aka sayar a cikin Netherlands sun fito ne daga ɗayan waɗannan masana'antun 2:

Kowannensu yana da iyaka kwallaye dace don amfani daga ƙananan masu farawa zuwa wasan pro.

An bayyana launuka daban -daban na ƙwallon squash

Me yasa ƙwallon squash yana da ɗigo?

Nau'in ƙwallon ƙwallon da kuka zaɓi yin wasa da shi ya dogara da saurin wasa da bounce da ake buƙata PSA.

Girman ƙwallo, mafi girman billa, yana ba 'yan wasa ƙarin lokaci don kammala harbi. Wannan yana da kyau ga masu farawa ko 'yan wasan da ke neman haɓaka ƙwarewar su.

Dot ɗin yana nuna wanene matakin ball yana da:

Menene ɗigogi masu launi a ƙwallon squash ke nufi?
  • Sau biyu rawaya: Ƙarin jinkirin jinkiri tare da ƙaramin ƙaramin ƙarfi wanda ya dace da ƙwararrun ƙwararru, kamar Dunlop Pro
  • Yellow Single: Ƙarin jinkiri tare da ƙarancin billa da ya dace da 'yan wasan kulob, kamar Gasar Dunlop
  • Ja: Sannu a hankali tare da ƙaramin billa wanda ya dace da 'yan wasan kulob da' yan wasan nishaɗi, kamar Ci gaban Dunlop
  • Blue: Mai sauri tare da babban billa da ya dace da masu farawa, kamar Dunlop Intro

Karanta kuma: dabbar dabbar wasanni ce mai tsada don yin ta?

Dunlop squash bukukuwa

Dunlop shine mafi girman alamar ƙwallon ƙwallon ƙwallo a duniya kuma ya zuwa yanzu shine ƙwallon da aka fi siyarwa a cikin Netherlands. Kwallaye masu zuwa suna cikin kewayon Dunlop:

Dunlop squash bukukuwa

(duba duk samfura)

Dunlop Pro Squash An ƙera ƙwallon ƙwallon don amfani a saman ɓangaren wasanni.

Anyi amfani da ƙwararrun ƙwararrun 'yan wasan kulob, Pro ball yana da digo 2 masu rawaya. Kwallon yana da mafi ƙarancin billa kuma yana da diamita na 40 mm.

Mataki na gaba na ƙwallon ƙafa shi ake kira Dunlop Competition Squash Ball. Kwallon wasan yana da alamar rawaya kuma yana ba da ɗan ƙaramin girma, yana ba ku har zuwa 10% ƙarin lokacin rataya don kunna bugun jini.

Kwallon yana daidaita daidai da ƙwallon Pro a 40mm. An tsara wannan ƙwallon don 'yan wasan kulob na yau da kullun.

Na gaba shine Dunlop Progress Squash Ball. Kwallon squash na Ci gaba ya fi girma 6%, yana da diamita na 42,5 mm kuma yana da ja.

Wannan ƙwallon yana da tsawon rataya 20% kuma an tsara shi don haɓaka wasan ku da 'yan wasan nishaɗi.

A ƙarshe, a cikin madaidaicin Dunlop muna da Dunlop Max Squash Ball wanda yanzu an sake masa suna Dunlop Intro ball.

Wannan cikakke ne ga masu fara girma, yana da alamar shuɗi kuma yana auna 45mm. Idan aka kwatanta da ƙwallon Dunlop Pro, wannan yana da ƙarin 40% lokacin rataya.

Dunlop kuma yana samar da ƙwallon squash guda biyu don ƙaramin wasan kuma sune kamar haka:

  • Dunlop Fun Mini Squash Ball an tsara shi don 'yan wasa har zuwa shekaru 7 kuma yana da diamita na 60 mm. Wannan yana da mafi girman billa na duk ƙwallon ƙwallon ƙwallon Dunlop kuma yana cikin shirin haɓaka matakin Stage 1 Mini Squash.
  • Kwallan Dunlop Play Mini Squash wani bangare ne na shirin ci gaba na Mataki na 2 kuma yana da diamita 47mm. An ƙera ƙwal ɗin don 'yan wasan masu shekaru 7 zuwa 10, bayan haka za su ci gaba zuwa ƙwallon Dunlop Intro.

Duba duk ƙwallon ƙwallon Dunlop a nan

Karanta kuma: wace raket ɗin squash ya dace da matakin na kuma ta yaya zan zaɓa?

Wanda ba a iya warwarewa

Wata babbar alama a cikin Netherlands ita ce Unsquashable wacce T Price ke samarwa a Burtaniya.

Akwai manyan kwallaye 3 waɗanda ke cikin kewayon Unsquashable don ƙaramin shirin.

Kwallaye da ba a iya tantancewa

(duba duk samfura)

Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallo shine mafi girma kuma yana daga cikin shirin bunƙasa matakin mataki na 1.

Wannan ƙwallon yana auna diamita 60mm kuma yayi kama da ƙwallon Dunlop Fun, sai dai an raba shi zuwa launuka biyu ja da rawaya.

An ƙera wannan don nuna ɗan wasan juyi da motsi na ƙwallo ta cikin iska.

Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Kwatankwacinsa yana kama da ƙwallon Dunlop Play kuma an ƙera shi azaman wani ɓangare na shirin ci gaban ƙwallon ƙafa na Phase 2.

Kwallon tana auna kusan 48mm kuma tana da tsagewar launi na orange da rawaya.

A ƙarshe, Unsquashable Mini Pro Squash Ball shine ƙwallon da aka ƙera don ƙaramin 'yan wasan da suka ci gaba kuma yanzu suna wasa ashana.

An raba ƙwallon a cikin launin rawaya da kore don nuna jirgi ta cikin iska. Kwallon yana auna kusan 44mm.

Duba duk kwallaye marasa ƙima a nan

Kara karantawa: wannan shine yadda kuka zaɓi takalman squash don motsawa da sauri

Joost Nusselder, wanda ya kafa alkalin wasa.eu shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son yin rubutu game da kowane nau'in wasanni, kuma shima ya buga wasanni da yawa da kansa tsawon rayuwarsa. Yanzu tun daga 2016, shi da tawagarsa suna ƙirƙirar labaran blog masu taimako don taimakawa masu karatu masu aminci da ayyukan wasanni.