Shin squash wasan Olympic ne? A'a, kuma wannan shine dalilin

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 5 2020

Abin farin ciki ne na rubuta waɗannan labaran don masu karatu na, ku. Ban karɓi biyan kuɗi don yin bita ba, ra'ayina game da samfuran nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin na da taimako kuma kun ƙare siyan wani abu ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin da zan iya samun kwamiti akan hakan. Karin bayani

Kamar yawancin magoya bayan squash da kuka yi mamaki a baya, shine squash een Wasannin Olympic?

Akwai wasannin raket da yawa makamancin haka a wasannin Olympics wato wasan tennis, badminton da wasan tebur.

Tabbas akwai ƙarin niche wasanni masu yawa, kamar hockey abin nadi da yin iyo.

To ko akwai wurin da za a yi dawa?

Shin squash wasan Olympic ne?

Squash ba wasan Olympics ba ne kuma bai taɓa shiga tarihin wasannin Olympics ba.

Ƙungiyar Squash ta Duniya (WSF) tana da ƙoƙari da yawa da aka kasa yi sanya don haɗa wasanni.

Akwai abubuwa da yawa da za a sani game da tarihin ƙoƙarin WSF na murƙushe matsayin wasannin Olympics, kuma zan duba waɗannan, da kuma dalilan da za su iya sa har yanzu ba a saka ta cikin wasannin na Olympics ba.

Squash ba wasan Olympic ba ne

Squash ba shakka ya bambanta da golf, wasan tennis ko ma shinge wanda duk tarihin wasannin Olympic ne.

Tambayar ita ce me yasa koyaushe ake cire squash daga cikin manyan abubuwan wasan kwaikwayo na duniya.

Squash ya kasa shawo kan mutanen kwamitin wasannin Olympic na duniya (IOC) har sau uku, kuma har yanzu babu wata alamar cewa masu shirya wasannin bazara za su canza ra'ayinsu game da Paris a 2024.

Duk da haka, fushi da bacin rai za su kai ku har yanzu a rayuwa. A wani lokaci, dole ne a sami wani adadin introspection.

Dole ne ƙungiyar squash ta yi mamakin dalilin da yasa har yanzu aka dakatar da ita daga wasannin Olympics.

Akwai bukatar a kara fahimtar abin da IOC ke kokarin cimmawa karkashin jagorancin Thomas Bach, shugaban hukumar wasanni na yanzu.

Gaskiya mai ban sha'awa ita ce Bach da kansa ya kasance ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Olympics. Mai lambar zinare har.

Bugu da ƙari, Bach lauya ce ta sana'a kuma mai kawo sauyi. Wannan wani abu ne mafi mahimmanci a lura fiye da allon allo.

Yanzu duk za mu iya binne kawunanmu a cikin yashi kuma mu yi kamar duniya ba ta motsawa, ko da a cikin saurin jinkirin azaba, ko kuma za mu iya yarda cewa al'adar tana da amfani yayin da ta dace da duniya mai canzawa.

Duniyar da aka fi kasuwanci da ita.

Kuma akwai kuma tambayar ko squash ya dace da wannan hangen nesa.

Kara karantawa: nawa ne ainihin 'yan wasan squash ke samu?

Squash don Paris 2024

Ofaya daga cikin tallan kamfen ɗin neman takarar Squash Tafi Zinari don Paris 2024 yana nuna Camille Serme da Gregory Gaultier.

Dukansu 'yan wasan a bayyane suke Faransanci, wanda shine mahimmin daki -daki:

Squash don wasannin Olympics na 2024

Koyaya, duka 'yan wasan su ma inuwa ce ta' yan wasan da suka kasance kuma dukkansu sun kai shekaru talatin.

Gaultier a zahiri yana gabatowa 40. Wannan yakamata ya zama alamar ku ta farko a can.

Masu shirya Paris 2024 koyaushe suna bayyana a sarari cewa suna son haɗawa da wasannin da ke jan hankalin matasa a Faransa.

Akwai bangarori biyu na wannan da ke haɗe.

  1. Akwai bangaren kasuwanci, wanda muka ɗan yi bayani a baya a cikin wannan sashi,
  2. amma kuma akwai sha'awar bayar da halacci ga wasannin Olympics. Dukansu suna tafiya hannu da hannu.

Ƙungiyar Squash ta Duniya a koyaushe tana ɗokin ganin cewa hukumar da ke kula da wasanni ta ɗauki matakai masu yawa wajen kama tunanin matasa cewa ƙwallon ƙwallo ce.

Duk da cewa babu kokwanto cewa squash yana cikin koshin lafiya fiye da kowane lokaci, godiya a wani ɓangare na babban ƙoƙarin adadi kamar Shugaba PSA Alex Gough da shugaban WSF Jacques Fontaine.

Koyaya, gaskiyar ita ce squash na fuskantar gasa mai tsauri daga wasannin hipper, yawancinsu ba wasannin gargajiya bane kamar squash, wanda ya mamaye tunanin matasa cikin shekaru ashirin da suka gabata.

Don haka, yayin da ƙoƙarin squash ya kasance abin yabawa, ba mu da tabbacin ya isa ya ci gaba da jan hankalin matasa akai -akai don nemo wasu hanyoyin don nishadantar da kansu.

Kamar yadda yawancin mutane suka sani a yanzu, an riga an doke squash ta hanyar fashewa kafin Paris 2024.

An kara Breakdance, wanda aka fi sani da karyewa, a cikin wadanda aka zaba kafin zaman IOC a watan Yuni.

So ko a'a, anan ne duniya ke tafiya. Karya, wanda aka riga aka gani yayin wasannin matasa na 2018 a Buenos Aires, ya shahara musamman kuma galibi za su ce sun yi nasara sosai.

Lokacin da aka yi waɗancan ciniki na ƙarshe, squash ya yi gasa tare, kuma wataƙila a kan:

  • klimmen
  • wasan kankara
  • da hawan igiyar ruwa

Gaskiyar ita ce, kuma babu wanda ke son yin magana game da shi, har yanzu mutane da yawa a duniya suna ganin squash a matsayin wasan fitattu.

A yawancin kasuwanni masu tasowa, squash shine wasan da ƙungiyar kulob ta ƙasar ke bugawa.

Ofaya daga cikin waɗannan kasuwannin da ke tasowa shine Najeriya, ƙasar da ke da mazaunan kusan miliyan 200.

Zan iya cewa da tabbaci mai yawa cewa damar ku na samun ɗan rawa mai hutu ya fi na mai sha'awar ƙyanƙyashe har ma da kotun squash.

Wani muhimmin abin lura ga IOC shine na wasanni wanda zai ja hankalin matasa a Paris 2024.

Matasan Paris sun bambanta al'adu fiye da yawancin al'ummomin yammacin duniya.

Karanta kuma: a ina ne squash ya fi shahara?

Me yasa squash ya zama wasan Olympics

  1. Squash ya dace a yau a matsayin mafi koshin lafiya kuma mafi kayatarwa a duniya. Mujallar Forbes ta kammala da cewa squash shine mafi koshin lafiya a duniya bayan binciken 2007. Squash baya ɗaukar lokaci mai tsawo don yin wasa, amma 'yan wasa suna ƙona adadin kuzari yayin wasa, don haka yana da kyau ga matasa a yau waɗanda ke son samun dacewa cikin gajeru lokaci. yiwu lokaci lokaci. A matakin farko, squash yana da matuƙar motsa jiki kuma yana da ban sha'awa don kallo, rayuwa da talabijin.
  2. Squash sanannen wasa ne mai sauƙin shiga wanda aka buga a duk faɗin duniya. Fiye da mutane miliyan 175 ne ke wasa Squash a ƙasashe 20. Kowace nahiya ta ƙunshi 'yan wasan nishaɗi da ƙwararru. Maza da mata ne ke wasa da shi, yaro da babba. Yana da sauƙin farawa kuma farashin kayan aiki yayi ƙasa. Akwai darussan a duk faɗin duniya kuma yana da sauƙi kawai ku je kulob ku yi wasa.
  3. An shirya wasan sosai don cin gajiyar shiga cikin wasannin Olympics. Dukansu PSA da WISPA suna ci gaba da yawo a Duniya wanda manyan 'yan wasa ke fafatawa. WSF tana gudanar da Gasar Cin Kofin Duniya kuma waɗannan an haɗa su gaba ɗaya cikin Balaguron Duniya. Duk ƙungiyoyi uku suna bayan kashi 100% na neman shiga cikin shirin na Olimpics kuma sun shirya tsaf don cin gajiyar karuwar wayar da kan jama'a da sa hannun da za su amfani wasan, da wasannin gaba ɗaya.
  4. Lambar Olympics ita ce babbar ɗaukakar wasanni. Kowane fitaccen ɗan wasa ya yarda cewa wasannin Olympics za su kai wasan zuwa wani matakin kuma zakaran Olympic na Squash shine take wanda kowane ɗan wasa ke so.
  5. Fitattun 'yan wasan Squash tabbas za su fafata. Manyan mata da maza na duniya duk sun rattaba hannu kan alkawarin shiga gasar Olympics. Ƙungiyoyinsu na ƙasa, WSF da PSA ko WISPA za su tallafa musu a wannan.
  6. Squash na iya ɗaukar wasannin Olympics zuwa sababbin kasuwanni. Squash yana fasalta manyan 'yan wasa na duniya daga ƙasashen da a al'adance basa samar da' yan wasan Olympia. Ciki har da squash a wasannin Olympics zai wayar da kan jama'a game da harkar wasannin Olympics a wadannan kasashe, haka kuma zai inganta ingantattun kudade don ci gaban wasanni.
  7. Tasirin squash a gasar wasannin Olympics zai yi kyau, farashin ba shi da yawa. Squash wasa ne mai ɗaukar hoto: kotu tana buƙatar ƙaramin sarari kuma ana iya kafa ta kusan ko'ina. Ana gudanar da wasannin ƙwallon ƙafa a wurare da yawa masu ban sha'awa a duk faɗin duniya, suna jawo 'yan wasa da waɗanda ba' yan wasa ba zuwa wasanni. Wannan ya sa squash ya zama kyakkyawan wasa don gabatar da birni mai masaukin baki. Hakanan, za a yi amfani da kulab ɗin squash na gida a cikin birni mai masaukin baki don horo, don haka za a iya shirya squash ba tare da saka hannun jari a wuraren aiki na dindindin ko abubuwan more rayuwa ba.

Kara karantawa: mafi kyawun raket ɗin squash don haɓaka wasan ku

Joost Nusselder, wanda ya kafa alkalin wasa.eu shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son yin rubutu game da kowane nau'in wasanni, kuma shima ya buga wasanni da yawa da kansa tsawon rayuwarsa. Yanzu tun daga 2016, shi da tawagarsa suna ƙirƙirar labaran blog masu taimako don taimakawa masu karatu masu aminci da ayyukan wasanni.