Alkalin wasan Tennis: Aikin Umpire, Tufafi & Na'urorin haɗi

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 6 2020

Abin farin ciki ne na rubuta waɗannan labaran don masu karatu na, ku. Ban karɓi biyan kuɗi don yin bita ba, ra'ayina game da samfuran nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin na da taimako kuma kun ƙare siyan wani abu ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin da zan iya samun kwamiti akan hakan. Karin bayani

A baya mun rubuta kuma mun ba da mahimman bayanai game da duk abin da kuke buƙata don yin:

Kodayake waɗannan wasannin biyu sun shahara sosai a cikin Netherlands, tabbas wasan tennis baya ƙasa da wannan.

Alkalan wasan Tennis - Na'urorin Kayan Aiki

Akwai ƙungiyoyin wasan tennis da yawa masu aiki kuma adadin yana ƙaruwa ne kawai, wani ɓangare saboda karuwar shaharar 'yan wasan Holland a manyan gasa.

A cikin wannan labarin Ina so in gaya muku komai game da abin da kuke buƙata a matsayin alkalin wasan tennis kuma menene ainihin sana'ar ta ƙunsa.

Me kuke bukata a matsayin alkalin wasan tennis?

Bari mu fara da kayan yau da kullun:

Alƙalin Alƙali

Don aiwatar da ikon ku yadda yakamata, zaku iya amfani da busa don wuce sigina daga kujerar ku. Yawanci akwai busassun busassun asali.

Ina da kaina guda biyu, alkalin wasa na hura a kan igiya da kuma busar matsin lamba. Wani lokacin wasan yana ɗaukar lokaci mai yawa kuma yana da kyau ku sami wani abu tare da ku wanda ba lallai bane ku sanya bakin ku akai -akai. Amma kowa yana da fifiko.

Waɗannan su ne biyun da nake da su:

Fusa Hotuna
Mafi kyau don wasa ɗaya: Stanno Fox 40 Mafi Kyawun Wasanni Guda: Stanno Fox 40

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun gasa ko wasanni da yawa a cikin yini ɗaya: Pinch sarewa Wizzball asali Mafi kyawun sarewa Wizzball na asali

(duba ƙarin hotuna)

Takalmin wasan tennis na dama ga alkalin wasa

Duba, a ƙarshe aikin da ba lallai ne ku koma da baya koyaushe ba. Sharadin dole ne ku kasance a matsayin alkalin wasan ƙwallon ƙafa yana da girma, wataƙila ma ya fi 'yan wasan da kansu girma.

A cikin wasan tennis gaba ɗaya ya bambanta.

Don haka takalman ba lallai bane su bayar da mafi kyawun tallafi da ta'aziyya mai gudana, kamar yadda yake tare da 'yan wasa. Abinda kuke so ku duba anan shine ainihin salo kuma kuna da kyau akan waƙa.

Bol.com yana da zaɓi mai yawa na takalman wasanni kuma koyaushe yana da araha, ƙari kuma suna ba da kyau da sauri (duba tayin nan)

Tufafi don alkalin wasan tennis

Alƙalai dole ne su sami kayan aiki masu launin duhu, mai yiwuwa tare da huluna ko hula. takalman wasan tennis da fararen safa kamar haka Saurin Tennis Socks Meryl 2-fakiti kyawawa ne. Duk da haka, akwai yalwa da za a zaɓa daga alƙalai.

Kyakkyawan rigar duhu kamar wannan tabbas cikakken zaɓi ne:

Black tennis Polo ga alkalan wasa

(Duba ƙarin kayan sutura)

Bayanin aiki na alkalin wasan tennis

Don haka kuna son zama a kujera? Kuna son kasancewa 'Kunna' da 'Fita' a Wimbledon? Yana yiwuwa - amma ba sauki.

Dole ne ku kasance da ƙauna mai yawa ga Tennis, kazalika da shaho da cikakken rashin son kai. Idan kuna da dukkan waɗannan halayen guda uku, ci gaba da karatu!

Akwai nau'ikan alkalan wasa guda biyu:

  • masu yin layi
  • da alƙalai masu kujera

Amma dole ne ku sami layin kafin ku iya zama a kan kujera - bayan duka, akwai matsayi a nan!

Alkalin alkalan yana da alhakin yin kira idan ƙwallo ya faɗi a ciki ko a cikin layi a filin wasa, kuma alƙalin kujera yana da alhakin kiyaye ci da sarrafa wasa.

Menene albashin alkalin wasan tennis?

Mai layin layi na iya tsammanin samun kusan £ 20.000 a shekara da zarar sun shiga wasan ƙwararru inda galibin alkalan wasa ke yin kusan £ 30.000.

Da zarar kun isa saman, zaku iya samun kusan £ 50-60.000 a shekara a matsayin alkalin wasa!

Akwai fa'idodi da yawa a cikin wannan sana'ar, gami da wuraren motsa jiki, biyan kuɗin tafiya, da rigunan da Ralph Lauren ya yi, amma wannan ba komai bane idan aka kwatanta da samun kujera mafi mahimmanci kuma mafi tsayi a gidan!

Lokacin aiki

Tabbas lokutan aiki sun dogara gaba ɗaya akan jadawalin, wasanni galibi ana iya ci gaba da su har tsawon awanni kuma babu hutu ga alƙalai, waɗanda dole ne su kasance koyaushe a matakin farko.

Wannan yana nufin cewa akwai matsanancin matsin lamba a cikin sa'o'in da aka yi aiki kuma ba a yarda da kuskure ba.

Ta yaya za ku fara a matsayin alkalin wasan tennis?

Yakamata ku fara da horo na asali kafin amfani da wannan ƙwarewar a cikin abubuwan gida da na yanki.

Kyakkyawan alkalan wasa suna samun damar haurawa sahu sannan su ci gaba da yin alkalanci a wasannin kwararru inda ake samun kuɗi na gaske.

Da zarar an sami gogewa a fagen, za a gayyaci mafi kyawun alkalan wasa don neman kwas ɗin cancantar kujerar.

Wannan kwas ɗin yana kan ilimin da aka samu azaman alƙali na layi kuma yana ba da gabatarwa ga kwas ɗin umpire na kujera. Wadanda suka yi nasara za su iya ci gaba da wannan.

Wane horo da ci gaba yakamata ku yi a matsayin alkalin wasan tennis?

Lokacin da kuka yi nasarar kammala karatun don zama alƙali da alƙalin layi, zaku iya bin ƙarin horo don ci gaba da haɓaka a matsayin alƙali.

Kuna jin shirye don ɗaukar mataki? Karanta komai game da haɓakawa ga alƙalin yanki da/ko alƙalin ƙasa a ƙasa.

Darasin Alkalin Kasa

Idan kun kasance alƙali na yanki kuma kuna son yin aiki a matsayin alƙalin kujera a gasa da wasannin ƙasa, zaku iya ɗaukar darasin Alƙali na Ƙasa. Sannan kuna bin shekarar ka'ida (ɗan takarar ƙasa 1) tare da gwajin ka'idar a ƙarshen wannan shekara, sannan shekara mai aiki (ɗan takarar ƙasa 2). A cikin waɗannan shekaru biyu za ku shiga cikin ƙungiyar alkalan ƙasa kuma ƙwararrun malamai za su jagorance ku. Wannan hanya kyauta ce.

Horar da Alkalan Duniya (ITF)

Hukumar Tennis ta duniya tana da shirin horarwa na musamman ga alkalan wasa. Wannan ya kasu kashi uku:

  • Mataki na 1: Na ƙasa
    A matakin farko, an bayyana dabarun asali. KNLTB tana ba da kwas ɗin alkalin wasa na ƙasa.
  • Mataki na 2: Jami'in Farar Fata na ITF
    Ana iya yin rijista don yin horo a ITF akan shawarar KNLTB kuma kai matakin 2 ta hanyar rubutacciyar jarrabawa da jarrabawar aiki (ITF White Badge Official).
  • Mataki na 3: Jami'in Duniya
    Jami'an Farar Badge na ITF waɗanda ke da burin zama Babban Jami'in Ƙasa na iya neman takardar horo ta ITF akan shawarar KNLTB. Mataki na 3 yana hulɗa da fasahohi da hanyoyin ci gaba, yanayi na musamman da yanayin damuwar da alkalin wasa ke fuskanta a cikin sasantawar ƙasa da ƙasa. Wadanda suka ci jarabawar rubuce -rubuce da na baka na 3 za su iya samun Bronze Badge (kujerar kujera) ko Azurfa Badge (alkalin wasa da babban alkali).

Waɗanda za su iya riƙe kan su mai sanyi, suna da ƙwaƙƙwaran ido da ikon maida hankali na awanni a ƙarshe sune mafi kyawun alƙalai, waɗanda ke burgewa a matakin gida galibi sune waɗanda ke fitowa don zama jami'ai a cikin mahimman wasannin a duniya. duniya.

Kuna so ku zama alkalin wasan tennis?

Babban kujera (ko babba) alƙali yana zaune a kan babban kujera a ƙarshen raga. Yana kiran ci kuma yana iya ƙalubalanci alƙalan layin.

Umpire na layin yana lura da duk layukan dama. Aikinsa shi ne ya yanke shawarar ko kwallon tana ciki ko a waje.

Hakanan akwai alƙalai waɗanda ke aiki a bayan fage, ma'amala da 'yan wasa da tsara abubuwa kamar zane da tsari na wasa.

Abin da kuke buƙatar zama ref mai kyau

  • Kyakkyawan gani da ji
  • Kyakkyawan taro
  • Abun iya zama sanyi a ƙarƙashin matsin lamba
  • Kasance dan wasan ƙungiya, wanda zai iya yarda da suka mai kyau
  • Kyakkyawan ilimin dokoki
  • Babban murya!

Fara sana'arka

Ƙungiyar Tennis ta Lawn tana shirya tarurrukan alkalanci kyauta a Cibiyar Tennis ta ƙasa da ke Roehampton. Yana farawa tare da gabatarwa ga dabarun alkalanci kuma daga can zaku iya yanke shawara idan kuna son ci gaba.

Mataki na gaba shine darasi na LTA. Wannan ya haɗa da horo kan kotu, a layi da kan kujera da rubutacciyar jarrabawa kan dokokin wasan tennis.

Mafi kyawun aikin

"Na halarci dukkan manyan wasannin tennis kuma a cikin tafiye -tafiyen na na sami abokai a duk kusurwoyin duniya." Ya kasance babban kwarewa. “Phillip Evans, Alkalin LTA

Mafi munin ɓangaren aikin

"Ku sani cewa zaku iya yin kuskure. Dole ne ku yanke hukunci cikin daƙiƙa, don haka dole ku tafi da abin da kuke gani. Ba makawa kuskure ake yi. ” Phillip Evans, Alkalin LTA

"Mako na biyu na US Open a cikin 2018 yana gudana kuma wadanda har yanzu suna cikin tseren za su je matsayi na kusa da na karshe.

Amma 'yan wasan ba su kaɗai ke saka dogon sa'o'i masu wahala ba: alƙalan layin sun riga sun kasance a ciki fito daga wasannin share fage na gasar da aka fara makonni biyu da suka gabata. ”

"Muna nan koyaushe idan ƙwallon ta kusanci layi, a ciki ko waje, kuma dole ne mu yi kira."

Aiki ne mai tsananin ƙarfi wanda ke buƙatar mai da hankali sosai, ”in ji alkalin wasan Kevin Ware, wanda ke yawo da cikakken lokaci tun daga lokacin. Ya bar aikinsa a matsayin mai zanen yanar gizo shekaru biyar da suka gabata.

"A ƙarshen gasar, kowa ya yi mil da yawa kuma ya yi ihu da yawa."

A matsayina na alkalin wasa, ba za ku taɓa sanin tsawon lokacinku ko gajarta ba, kuma wannan shine ɗayan mawuyacin ɓangaren wasan kwaikwayo. Ware ya gaya wa CNBC Make It:

"Za mu ci gaba har zuwa lokacin wasan. Don haka idan kowane wasa yana da saiti uku, muna iya yin aiki na awanni 10 ko awanni 11 a jere. ”

Akwai ƙungiyoyi biyu na alkalan da aka ba kowace kotu.

Canjin farko yana farawa da ƙarfe 11 na safe a farkon wasan, kuma matukan jirgin suna musanya lokacin aiki har kowane wasa a filin su na wannan ranar ya ƙare.

Ware ya kara da cewa, "Ruwan sama na iya kara ranar, amma an horar da mu akan wannan."

Bayan kowane juyi, Ware da tawagarsa sun koma ɗakin kabad ɗin su don "hutawa da yin abin da yakamata mu yi don kula da kanmu don mu sami nasarar duk wasanninmu na yau kuma za mu iya yin ihu kuma a ƙarshen canjin. ”ranar kamar farkon ranar,” ya gaya wa CNBC Make It.

Menene alkalin wasan tennis yake yi?

Alkalin alkalan yana da alhakin kiran layuka a filin wasan tennis kuma alƙalin kujerar yana da alhakin kiran ƙira da aiwatar da dokokin wasan tennis. Dole ne kuyi aiki tukuru don zama alƙalin kujera ta hanyar farawa azaman alƙali na layi

Menene alkalan wasan tennis ke sakawa?

Jaket ɗin ruwan sojan ruwa, wanda ake samu daga masu ba da High Street. Ana iya samun waɗannan sau da yawa akan farashi mai sauƙi. Ko jaket ɗin shuɗi na sojan ruwa, kwatankwacin jaket ɗin wanda ke cikin rigar ITTF ta hukuma don alkalan wasa na duniya.

Shin alkalan wasan tennis na iya zuwa bayan gida?

Hutu, wanda za a iya amfani da shi don bayan gida ko don canza sutura, dole ne a ɗauka a ƙarshen saiti, sai dai idan alƙalin kujerar ya ɗauki matakin gaggawa. Idan 'yan wasa sun shiga tsakiyar saiti, dole ne suyi hakan kafin wasan nasu na sabis.

Nawa ake biya Wimbledon Alkalan wasa?

Bayanai daga The New York Times sun nuna Wimbledon yana biyan alkalan wasa kusan fam 189 a rana ga alkalan wasa na lambar zinare. French Open ta biya Yuro 190 har ma da wasannin share fage na gasar, yayin da US Open ke biyan dala 185 a kowace rana don wasannin share fage.

Menene alkalin wasa na alamar zinare a wasan tennis?

Alkalan da ke da alamar zinare galibi suna gudanar da wasannin Grand Slam, ATP World Tour da WTA Tour. Jerin kawai ya haɗa da waɗanda ke da lambar zinare a matsayin alƙalin kujera.

Yaya tsawon lokacin hutu a wasan tennis?

A cikin wasan ƙwararru, ana ba 'yan wasa hutun 90-na biyu tsakanin sauyawa. Ana ƙara wannan zuwa mintuna biyu a ƙarshen saiti, kodayake 'yan wasan ba sa samun hutu a farkon canji na saiti na gaba. An kuma ba su izinin barin kotun don zuwa bayan gida kuma suna iya neman magani a filin wasan tennis.

Kammalawa

Yanzu kun sami damar karanta komai game da alkalan wasan tennis, yadda ake zama ɗaya, a wane matakin da kuma halayen da kuke buƙata.

A zahiri kuna buƙatar gani mai kaifi da kyakkyawan ji, amma sama da komai babban taro da haƙuri mai yawa.

Ba wai ina magana ne kawai game da haƙuri a lokacin wasan ba, har ma da haƙurin da kuke buƙatar kammala dukkan tsarin zuwa babban ref, idan wannan shine mafarkin ku.

Wataƙila za ku gwammace kawai ku yi kwas na asali kuma ku yi busa a matsayin abin sha'awa a kulob ɗin wasan tennis na ku.

A kowane hali, Ina fatan kun zama masu hikima akan wannan batun kuma kuna da kyakkyawar fahimtar abin da kuke son cimmawa a matsayin alkalin wasa a fagen wasan tennis.

Joost Nusselder, wanda ya kafa alkalin wasa.eu shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son yin rubutu game da kowane nau'in wasanni, kuma shima ya buga wasanni da yawa da kansa tsawon rayuwarsa. Yanzu tun daga 2016, shi da tawagarsa suna ƙirƙirar labaran blog masu taimako don taimakawa masu karatu masu aminci da ayyukan wasanni.