Padel rackets: ta yaya za ku zabi siffofi, kayan aiki da nauyi?

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 29 2022

Abin farin ciki ne na rubuta waɗannan labaran don masu karatu na, ku. Ban karɓi biyan kuɗi don yin bita ba, ra'ayina game da samfuran nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin na da taimako kuma kun ƙare siyan wani abu ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin da zan iya samun kwamiti akan hakan. Karin bayani

een raban yin wasa padel. Padel wasa ne na raket wanda ke haɗa wasan tennis, squash da badminton. Ana buga shi a gida da waje a cikin sau biyu. 

Kun jima kuna wasa Paddle kuma yana jin kamar kun isa tudu a wasanku?

Wataƙila kun shirya don canzawa zuwa sabon racket padel!

Abu ɗaya ya tabbata, babu “cikakkiyar” racket padel.

Menene raket padel

Tabbas farashin yana taka rawa, amma wane raket ne zaɓin da ya dace ya dogara da matakin wasan ku da kuma irin aikin da kuke nema daidai. Hakanan kuna iya son raket ɗin ku ya yi kyau. 

A cikin wannan jagorar siyan za ku sami duk amsoshi idan ana batun siyan sabon raket padel kuma muna ba ku shawarwari masu amfani don taimaka muku yin zaɓin da ya dace.

Rakunan padel yana da bambanci sosai dangane da dabarun gini fiye da raƙuman ruwa

Ta yaya yakamata ku zaɓi raunin Padel?

Lokacin da kuke neman raket ɗin padel, kuna son yin tunani game da abubuwa da yawa.

  • Yaya nauyi ko nauyi ne raket?
  • Da me aka kera wannan?
  • Wane kauri ya kamata ku tafi?
  • Wanne siffa ya kamata ka zaɓa?

Decathlon ya fassara wannan bidiyon na Mutanen Espanya zuwa Yaren mutanen Holland inda suke kallon zaɓin raket ɗin padel:

Bari mu ga yadda zaku iya amsa waɗannan tambayoyin da kanku.

Wanne sifar raket ɗin ya fi kyau?

Raket na padel sun zo cikin siffofi uku. Wasu siffofi sun fi kyau ga ƴan wasan wasu matakan fasaha.

  1. Zagaye siffar: Round heads ne mafi kyau ga sabon shiga. Zagaye na zagaye yana da tsayi sosai Abincin zaki, don haka za ku iya buga 'yan harbin ku kuma kada ku ji kunya don barin wasan! Wurin zaki yana daidai a tsakiyar kai, don haka raket ɗin yana da sauƙin amfani. Racket yana da ƙananan ma'auni, wanda ke nufin hakan Gewicht kadan zuwa gare shi rike sama, nesa da kai. Shugaban zagaye yana tabbatar da cewa raket ya yada nauyinsa daidai. Gabaɗaya, wannan siffar raket ta fi sauƙi ga mafari ya rike.
  2. siffar hawaye. Ba zai yi nauyi ba kuma ba zai yi sauƙi ba. Wuri mai daɗi na wannan raket ɗin zai fi tasiri a saman kai. Rakitin yana da jujjuyawar sauri fiye da raket mai zagaye, saboda iska. Wannan nau'in yana ba ku kyakkyawan daidaituwa tsakanin iko da sarrafawa. Gabaɗaya, raket ɗin hawaye ya dace da 'yan wasan da suka daɗe suna wasa Padel. Shi ne mafi mashahuri nau'in raket tsakanin 'yan wasan padel.
  3. siffar lu'u -lu'u: Lu'u-lu'u ko kai mai siffar kibiya yana da tabo mai daɗi wanda ya fi girma a cikin raket. Ci gaba ko ƙwararrun 'yan wasa suna samun sauƙin buga ƙwallo da ƙarfi tare da kai mai siffar lu'u -lu'u. Masu farawa ba za su iya ɗaukar raket ɗin lu'u -lu'u ba tukuna.

Gabaɗaya, masana'antun padel za su yiwa raket ɗin su alama kamar yadda aka tsara don ƙwararru, masu farawa ko 'yan wasa na yau da kullun.

Idan kuna wasa da wanda ke wasa a irin wannan matakin, nau'in raket ɗin da kuke amfani da shi zai shafi salon wasan.

Raket masu zagaye suna tabbatar da cewa kuna kunna ƙwallon a hankali kuma tare da ƙarancin tasiri na musamman. Lokacin da kuka fara farawa, wannan shine abin da kuke so. Lokacin da kuka koya da haɓaka raket ɗin ku, kuna yin wasa mai sauri tare da ƙarin tasiri kamar toppin, yanke, da sauransu.

Anan zaku iya karanta ƙarin game da menene Padel daidai da duk ƙa'idodi.

Daidaita

A cikin raket na Padel, ma'auni yana nuna inda mafi yawan Gewicht na raket tare da axis na tsaye.

  • Hoog: Ana kiran waɗannan raket ɗin "manyan kawuna" saboda suna da nauyi kusa da kan raket ɗin, a ƙarshen ƙarshen hannun. Duk da cewa ba su da nauyi kaɗan, nauyin zai zama mafi nisa daga hannunmu, yana sa ya zama kamar sun fi nauyi. Waɗannan nau'ikan raket ɗin za su ba mu ƙarfi da yawa, amma suna iya ɗaukar nauyin wuyan hannu, saboda nauyin ya yi nisa. Dole ne mu yi amfani da ƙarin ƙarfi don riƙe raket ɗin. Waɗannan madaidaitan raƙuman ruwa yawanci suna da siffar lu'u -lu'u a saman.
  • Tsakiya / Daidaitawa. Waɗannan raket ɗin daidaitawa yawanci suna da sifar ruwa kuma wasu samfuran na iya zagaye.
  • Kadan. Daidaitaccen ma'aunin gogaggen 'yan wasa ne tare da babban taɓawa kuma yayin da yana iya zama abin saɓani, ana kuma ba da shawarar ga masu farawa saboda gaskiyar cewa za su sami iko mafi kyau. Waɗannan rakodin daidaitawa galibi suna da siffar zagaye.

Idan kun fara yin Padel, muna ba da shawarar cewa ku sami raket ɗin da ba a daidaita (ko Ƙananan-daidaitacce) da siffa mai zagaye, kuma za ku iya sarrafa raket ɗin da kyau.

Don haka samun kai mai zagaye kuma yana ƙara tabo mai daɗi (na halitta kuma mafi kyawun tasirin tasiri akan farfajiyar raket) kuma yana sauƙaƙe tunanin ku.

Idan kun kasance ɗan wasa na yau da kullun tare da ilimin raunin ku, muna ba da shawarar cewa ku zaɓi raket don taimaka muku gyara kurakuran ku. Siffar lu'u -lu'u tana da tabo mai daɗi mafi girma, yana ba ku ƙarin ƙarfi sabili da haka yana buƙatar ƙarin iko da ƙwarewa.

Anan zaku sami mafi kyawun rackets padel na lokacin (tare da sake dubawa).

Yi la'akari da nauyin raket

Rackets zo a cikin nauyi uku:

  • nauyi
  • matsakaici
  • licht

Ƙananan raket ɗin sun fi kyau don sarrafawa, ya tabbatar padelworld.nl. Amma ba za ku sami iko da yawa a cikin harbin ku ba kamar yadda kuke da raket mai nauyi.

Nauyin da ya dace a gare ku ya dogara da ku

  • tsawo
  • jima'i
  • Gewicht
  • dacewa/ƙarfi

Yawancin rackets sun bambanta tsakanin gram 365 zuwa gram 396. Mafi girman raket zai kasance tsakanin gram 385 da gram 395. Raka mai sauƙi zai auna tsakanin gram 365 da gram 375.

  • Mata za su ga cewa raket tsakanin 355 zuwa 370 grams yana da sauƙi kuma mafi sauƙin sarrafawa, tare da ingantaccen sarrafawa.
  • Maza suna samun raket tsakanin gram 365 da 385 masu kyau don daidaitawa tsakanin iko da iko.

Wane abu ne ya dace da ku?

Rackets zo a cikin daban -daban kayan. Kuna son haɗin dorewa, ƙarfi da ƙarfi. Rigon padel yana da firam, farfajiyar da ƙwallon yake bugawa da shaft.

Firam ɗin yana ba da raket ɗin ƙarfi da ƙarfi. Tasirin tasirin, gwargwadon abin da aka ƙera shi, yana shafar aikinmu da “jin” mu.

Yawancin lokaci za a nade shi cikin riko ko roba don ta'aziyya yayin wasa.

Carbon frame rackets suna ba da kyakkyawan haɗin ƙarfi da ƙarfi. Wasu rackets suna da murfin filastik wanda ke kare firam ɗin.

Wannan fasalin yana da kyau ga raket ɗin farawa kamar yadda galibi ana toshe su a ƙasa ko buga bango.

Gabaɗaya, raƙuman padel suna da wahalar gyarawa, sabanin rigunan wasan tennis waɗanda za a iya gyara su idan sun fashe.

Don haka yana da mahimmanci a tabbata cewa ka sayi raket mai ɗorewa a farkon.

Soket masu taushi sun fi dacewa da iko saboda sun fi na roba. Waɗannan raket ɗin suna da kyau ga kotun baya da kuma yin amfani da ƙarfi. Tabbas ba su da dorewa.

Rakket masu ƙarfi suna da kyau don iko da sarrafawa, amma za ku ƙara yin ƙoƙari don yin harbi mai ƙarfi. Sun fi dacewa ga 'yan wasan da suka ci gaba waɗanda suka haɓaka wata dabara don samun fa'ida sosai daga harbin su.

A ƙarshe, ya rage a gare ku ko kuna son ƙarin iko ko iko, ko haɗin duka biyun.

Don sauƙaƙe muku, mun riga mun lissafa mafi kyawun raket ɗin padel a cikin jagorar mai siye a farkon wannan labarin. Don haka zaka iya zaɓar ɗaya gwargwadon bukatunku.

Mafi kyawun wuraren kotun padel a cikin Netherlands: zaku iya karanta ƙarin game da su anan

Tauri, san ƙarfin ku

Kamar yadda aka bayyana a sama, Raket na Padel suna da ƙaƙƙarfan fuska da ke cike da ramuka don ba da damar yin motsi cikin sauƙi a tsakiyar iska.

Wannan farfajiyar na iya zama da wuya ko taushi kuma zai ƙaddara ƙimar aikin raket ɗin. Rakfi mai taushi zai sami ƙarin elasticity don tayar da ƙwallon kuma zai ba da ƙarin ƙarfi ga zato.

A saman farfajiyar al'ada ce, wacce aka yi da EVA ko FOAM an rufe ta da abubuwa daban -daban dangane da mai ƙera, amma mafi yawan sune: fiberglass da fiber carbon.

Roba ta EVA tana da wuya, ba a iya sauƙaƙewa kuma tana ba da ƙarfi ga ƙwal. Don haka fa'idar ta ta'allaka ne da dawowar ɗakin da ƙarin iko.

EVA shine ainihin abin da masana'antun ke amfani da shi.

FOAM, a gefe guda, yana da taushi, yana ba da ƙarancin iko kaɗan, amma ƙari mai yawa kuma yana ba da ƙarin ƙarfi da sauri zuwa ƙwal. Tabbas FOAM ba ta da ɗorewa.

Kwanan nan, wasu masana'antun sun haɓaka nau'in nau'i na uku wanda ya haɗu duka EVA da FOAM. Wannan matasan, roba ne mai taushi mai tsawon tsayi da yawa, ginshiƙin da aka yi da kumfa, kewaye da roba EVA.

Gaba ɗaya:

  • raket masu taushi: Samar da ƙarfi ga zato saboda ƙarfin su mafi girma yana ba ƙwallo ƙarin kuzari. A gefe guda, suna rage sarrafa ku. Waɗannan raket ɗin za su taimaka muku kare kanku a ƙarshen filin wasa (saboda zai taimaka wa hits ɗin ku zuwa wancan gefen). A bayyane yake cewa raket masu taushi suna daɗa kasancewa ƙasa da raƙuman wuya saboda kayan laushi suna da sauƙin lalacewa.
  • raket masu wuya. Sun fi buƙata fiye da masu taushi saboda abin da suka rasa a cikin ikon sake dawowa dole ne a samar da hannunku don haka kuna buƙatar samun ingantacciyar dabara don haɓaka wannan tasirin.

Yana da wahala a ba da shawarar taurin kai ga masu farawa ko manyan 'yan wasa, alal misali saboda macen da ta fara tafiya tabbas za ta buƙaci raket mai taushi fiye da namiji kamar yadda yawanci zai sami ƙarin ƙarfi.

Yayin da muke haɓaka dabarun mu, muna buƙatar ganin wace rata ta fi dacewa da wasan mu da kyau.

Wane kauri ya kamata raket ɗin katako ya kasance?

Lokacin da yazo ga kauri, raket padel kada ya wuce kauri na 38mm. Kauri ba zai zama ainihin abin tantancewa ba.

Gabaɗaya, raket ɗin yana tsakanin kauri na 36mm da 38mm kuma wasu suna da kauri daban akan firam ɗin fiye da saman bugun.

Joost Nusselder, wanda ya kafa alkalin wasa.eu shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son yin rubutu game da kowane nau'in wasanni, kuma shima ya buga wasanni da yawa da kansa tsawon rayuwarsa. Yanzu tun daga 2016, shi da tawagarsa suna ƙirƙirar labaran blog masu taimako don taimakawa masu karatu masu aminci da ayyukan wasanni.