Mafi kyawun igiyar motsa jiki da igiyar yaƙi | Ideal don ingantaccen ƙarfi & horo na cardio

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Janairu 30 2021

Abin farin ciki ne na rubuta waɗannan labaran don masu karatu na, ku. Ban karɓi biyan kuɗi don yin bita ba, ra'ayina game da samfuran nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin na da taimako kuma kun ƙare siyan wani abu ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin da zan iya samun kwamiti akan hakan. Karin bayani

Igiyar yaƙin, wanda kuma aka sani da igiyar motsa jiki ko igiyar wuta, hanya ce da zaku iya yin darussan ƙarfi daban -daban.

Ko da da alama ba haka bane a kallon farko, aiwatarwa gaba ɗaya yana da sauƙi!

Tare da igiyar yaƙi kuna horar da duka yanayin da ƙarfi.

Mafi kyawun igiyar motsa jiki da igiyar yaƙi

Kuna iya samun su a cikin gidan motsa jiki, amma idan kun fara motsa jiki na gida a gida kuma kuna da sarari don haka, kuna iya yin horo sosai tare da irin wannan igiyar dacewa a gida!

Igiyoyin yaƙi za su ba da ingantaccen motsa jiki na jiki kuma zai iya taimakawa masu ƙarfin wuta, masu ɗaukar nauyi na Olympics, masu ƙarfi da 'yan wasan motsa jiki masu dacewa don cimma burinsu.

Tare da igiyar yaƙi za ku iya horar da ƙarfi, gina ɗigon jikin mutum har ma da gina ƙarfin iska.

Karanta kuma: Duk abin da kuke buƙata don dacewa.

Mun yi bincike anan da can kuma mun zaɓi mafi kyawun igiyoyin motsa jiki da igiyoyin yaƙi don tattaunawa.

Kyakkyawan misalin irin wannan igiyar ita ce da ZEUZ® 9 Meter Battle Rope gami da Kaya kayan, wanda kuma zaka iya samunsa a saman teburin mu.

ZEUZ kawai yana amfani da kayan dorewa kuma wannan igiyar yaƙin zata taimaka muku haɓaka aikinku na wasanni.

Kuna iya samun ƙarin bayani game da wannan babban igiyar motsa jiki a cikin bayanan da ke ƙarƙashin tebur.

Bayan wannan igiyar yaƙi, akwai wasu sauran igiyoyin motsa jiki waɗanda muke tsammanin sun cancanci gabatar muku.

Kuna iya samun su a teburin da ke ƙasa. Bayan teburin, zamu tattauna kowane zaɓi don ku iya yin zaɓin da aka sani a ƙarshen wannan labarin.

Mafi kyawun igiyar motsa jiki da igiyar yaƙi Hotuna
Gabaɗaya mafi kyawun igiyar dacewa da igiyar yaƙi: ZEUZ® 9 Meter gami da Kaya kayan Gabaɗaya mafi kyawun igiyar dacewa da igiyar faɗa: ZEUZ® 9 Meter gami da kayan hawa

(duba ƙarin hotuna)

Mafi Kyawun Igiyar Yaƙi: PURE2 KYAUTA Mafi kyawun igiyar Yaƙin Haske: PURE2IMPROVE

(duba ƙarin hotuna)

Igiya mai dacewa mai arha: Igiyar Yakin Wasannin JPS tare da Anchor Strap Rope Fitness Fitness: JPS Sports Battle Rope tare da Anchor Strap

(duba ƙarin hotuna)

Mafi Girma da Doguwar Yaƙi: Tuntur Mafi kyawun igiya mai nauyi da tsayi: Tunturi

(duba ƙarin hotuna)

Menene yakamata ku kula dashi lokacin siyan igiyar dacewa?

Idan kuna shirin siyan igiyar yaƙi, dole ne kuyi la’akari da muhimman abubuwa biyu.

Tsawon

Kuna da igiyoyin motsa jiki da igiyoyin yaƙi a cikin tsayi da kauri daban -daban. Tsawon igiya ya yi nauyi.

Lokacin zabar igiyar yaƙin ku, la'akari da sararin da za ku yi amfani da shi.

Ku sani cewa tare da igiyar dacewa ta mita 15 kuna buƙatar kusan sarari na aƙalla mita 7,5, amma mafi girma koyaushe yana da kyau.

Idan kuna da iyaka sarari a gida kuma har yanzu kuna son siyan igiyar motsa jiki, zaku iya la'akari da amfani dashi a cikin gareji ko waje kawai!

nauyi

Yaya ƙarfin horo ya dogara gaba ɗaya akan nauyin igiyar yaƙi.

Duk da haka, ana sayar da igiyoyin yaƙi da tsayi da kaurin igiya, ba da nauyi ba.

A kowane hali, san cewa mafi tsayi da kauri igiya, mafi nauyi.

Karanta kuma: Mafi mashahuri sandunan cirewa | Daga rufi da bango zuwa 'yanci.

An duba mafi kyawun igiyoyin yaƙi

Yanzu da kuka san abin da za ku nema yayin zaɓar igiyar dacewa, bari mu ga waɗanne ne yakamata a yi la’akari da su.

Gabaɗaya mafi kyawun igiyar dacewa da igiyar faɗa: ZEUZ® 9 Meter gami da kayan hawa

Gabaɗaya mafi kyawun igiyar dacewa da igiyar faɗa: ZEUZ® 9 Meter gami da kayan hawa

(duba ƙarin hotuna)

ZEUZ alama ce da aka sani don amfani da kayan da suka fi ɗorewa kawai.

Samfuran su koyaushe suna da ƙima mai kyau kuma za su ɗauki wasanku zuwa matakin na gaba.

Tare da igiyar yaƙi da gaske kuna horar da duk ƙungiyoyin tsoka: hannayenku, hannayenku, ciki, kafadu, baya da ba shakka ƙafafu. Kuna iya amfani da igiya a gida har ma a cikin motsa jiki, a cikin lambun, ko ɗaukar shi tare da ku hutu!

Wannan igiyar yaƙi mai mita 9 ta zo da sandunan roba, anga mai bango/bango, dunƙulen hawa huɗu da madaurin kariya da madaurin tashin hankali biyu tare da carabiner don haɗa igiya zuwa anga bango.

Igiyar tana da diamita na 7,5 cm, tana nauyin kilo 7,9 kuma an yi ta da polyester 100%.

Duba farashin da samuwa a nan

Mafi kyawun igiyar Yaƙin Haske: PURE2IMPROVE

Mafi kyawun igiyar Yaƙin Haske: PURE2IMPROVE

(duba ƙarin hotuna)

Wannan igiyar motsa jiki daga PURE2IMPROVE zai taimaka muku ƙarfafa ƙashin ku yayin inganta jimiri.

Ta hanyar yin motsa jiki tare da wannan igiya, kuna amfani da tsokoki da yawa don ku iya yin cikakken aikin motsa jiki tare da wannan kayan aikin.

Wannan igiyar ta fi guntu da haske fiye da sauran igiyoyi, don haka zai zama cikakke ga masu farawa.

Wannan igiyar yaƙin tana da tsayin mita 9, diamita 3,81 cm kuma baƙar fata ce, tare da jan hannaye a hannayen duka.

Igiyar tana da nauyin kilo 7,5 kuma an yi ta da nailan. Hakanan zaka iya siyan igiyar tare da tsayin mita 12, idan kuna shirye don ƙalubalen da suka fi ƙarfi!

Duba mafi yawan farashin yanzu

Rope Fitness Fitness: JPS Sports Battle Rope tare da Anchor Strap

Rope Fitness Fitness: JPS Sports Battle Rope tare da Anchor Strap

(duba ƙarin hotuna)

Don ingantacciyar igiyar motsa jiki, amma ɗan rahusa fiye da sauran, je zuwa JPS Sports Battle Rope.

Hakanan wannan igiya tana da hannayen hannu masu amfani tare da riko. Igiyar tana da sauƙin shigarwa ko'ina kuma kuna samun madaidaicin anga tare da shi.

Za'a iya haɗa madaurin anga akan kowane abu mai nauyi ba tare da wata matsala ba, kuma yana tabbatar da cewa zaku iya yin amfani da mafi kyawun tsawon igiya.

Hannun roba suna hana ɓoyayyu kuma tabbatar da cewa zaku iya yin horo tare da igiya ba tare da wata matsala ba.

Igiyar yaƙin tana da tsawon mita 9, wanda ya sa ta dace da kowane nau'in ɗan wasa. Tsawon mita 5 ya kamata ya zama isasshen isa don saukar da motsa jiki.

Igiyar tana da diamita 38 mm, baƙar fata ce kuma an yi ta da nailan. Nauyin igiyar shine kilo 9,1.

Dangane da Wasannin JPS, yakamata kowa ya sami damar motsa jiki mai araha tare da mafi kyawun kayan. Kuma mun yarda da zuciya ɗaya!

Duba farashin da samuwa a nan

Mafi kyawun igiya mai nauyi da tsayi: Tunturi

Mafi kyawun igiya mai nauyi da tsayi: Tunturi

(duba ƙarin hotuna)

Lokacin da lokaci yayi don yin aikin motsa jiki, wannan Tunturi igiyar dacewa na iya zama abin da kuke nema!

Wannan igiya ta dace sosai don amfani mai zurfi. Igiyar tana da tsawon mita 15 da diamita 38 mm.

An yi shi da nailan kuma yana da nauyin nauyin kilo 12.

Wannan igiyar dacewa tana da ƙarfi sosai kuma tana iya jure duk yanayin yanayi. Wannan shine dalilin da yasa zaku iya amfani da wannan igiyar a waje.

Kamar igiyoyin da suka gabata, wannan shima yana da ribobi, wanda zai hana ku yanke hannayenku ko samun kumburi. Har ila yau igiyar tana da sauƙin mirginawa tare da kai.

Hakanan ana samun igiyar a cikin wasu tsayin.

Duba samuwa anan

Me za ku iya yi da igiyar yaƙi / igiyar motsa jiki?

Ta hanyar yin motsa jiki tare da igiyar yaƙi, zaku iya haɗa ƙarfi da cardio yadda yakamata don cikakken zaman motsa jiki.

Wannan yana tabbatar da cewa kuna ƙona mai da sauri. Hakanan zaka iya yin motsa jiki na musamman don triceps, tsakanin sauran abubuwa.

Idan galibi kuna son amfani da igiyar yaƙi don cardio kuma ƙasa da ƙarfi, yana da kyau kada ku ɗauki igiya mafi nauyi.

Ga mutane da yawa, igiyar yaƙi ma canji ne mai kyau idan kuna tare koyaushe nauyi suna aiki kuma suna son yin horo ta wata hanya dabam!

Misali yana motsa igiyar yaƙi / igiyar dacewa

Kuna iya yin motsa jiki da yawa tare da igiyar yaƙi. Wani lokaci dole kawai ku kasance masu ƙira kaɗan kuma kuyi tunanin 'daga cikin akwatin'.

Koyaushe ku riƙe halayenku a zuciya! Idan kuna yin motsa jiki ba daidai ba, kuna iya samun gunaguni na jiki, musamman a bayanku.

Fitattun darussan igiyar motsa jiki sune:

  • karfin wuta: Takeauki iyakar duka biyu a cikin hannayen ku kuma riƙe igiya sama da kan ku da hannu biyu. Yanzu yi motsi mai ƙarfi, mai ƙarfi.
  • Madadin hannun hannu: sake ɗaukar ƙarshen duka biyu a cikin hannayenku, amma wannan lokacin zaku iya rage su kaɗan kaɗan. Yanzu yin motsi mai kauri inda hannu biyu ke yin sabanin motsi, watau; motsa kusa da kusa.
  • Hannun hannu biyu: Shin daidai yake da madaidaicin hannun hannu sai dai a wannan yanayin kuna motsa hannayenku a lokaci guda kuma dukansu suna yin motsi iri ɗaya.

Karanta kuma: mafi kyawun takalmin motsa jiki don tsayayyen matsayi

Shin igiyoyin motsa jiki suna ƙona kitse na ciki?

Don babban motsa jiki wanda zai iya lalata kitse gaba ɗaya, yi amfani da igiyoyin motsa jiki.

Ayyukan da za ku iya yi tare da igiyoyi suna ƙona adadin kuzari fiye da gudu.

Menene fa'idodin igiyoyin yaƙi?

Tare da igiyoyin yaƙi za ku iya haɓaka ƙarfin ku na cardio, ƙona ƙarin adadin kuzari, ƙara ƙarfin tunanin ku da haɓaka daidaituwa, tsakanin sauran fa'idodi masu ban mamaki.

Idan aikin motsa jiki na yau da kullun yana tsufa, kuna iya yin la’akari da amfani da igiyoyin motsa jiki.

Har yaushe ya kamata ku yi amfani da igiyoyin yaƙi yayin motsa jiki?

Yi kowane motsa jiki na igiya na daƙiƙa 30, sannan huta na minti ɗaya kafin ci gaba zuwa motsi na gaba.

Lokacin da kuka isa ƙarshe, ku huta na minti ɗaya.

Maimaita kewaye sau uku kuma za ku sami babban motsa jiki wanda ba kawai ya fi sauri fiye da zaman motsa jiki na sa'a ɗaya da kuka saba ba, amma ya fi daɗi!

Bibiya aikinku tare da Mafi Kyawun Wasanni tare da Kula da Ƙimar Zuciya: A hannu ko a wuyan hannu.

Joost Nusselder, wanda ya kafa alkalin wasa.eu shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son yin rubutu game da kowane nau'in wasanni, kuma shima ya buga wasanni da yawa da kansa tsawon rayuwarsa. Yanzu tun daga 2016, shi da tawagarsa suna ƙirƙirar labaran blog masu taimako don taimakawa masu karatu masu aminci da ayyukan wasanni.