Mafi Kyawun Takalma: Manyan 7 da aka ƙididdige su daga Gudu zuwa Horar da Giciye

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Disamba 11 2022

Abin farin ciki ne na rubuta waɗannan labaran don masu karatu na, ku. Ban karɓi biyan kuɗi don yin bita ba, ra'ayina game da samfuran nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin na da taimako kuma kun ƙare siyan wani abu ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin da zan iya samun kwamiti akan hakan. Karin bayani

Takalman da suka dace suna da matuƙar mahimmanci yayin motsa jiki, ba tare da la'akari da nau'in wasan da kuke yi ba. Amma duk da haka mahimmancin takalmi mai kyau yayin wasanni ko horo na motsa jiki galibi ba a raina shi ba, yana haifar da raunin da ya faru.

Fitness ya kasance sanannen aikin motsa jiki na shekaru da yawa. Idan kun samar da takalman dacewa da dacewa, ba kawai za ku horar da lafiya ba, amma kuma za ku iya motsawa sosai.

Fitness ya haɗa da nau'ikan motsa jiki daban -daban, don haka kowane tsari yana buƙatar nau'in takalmi daban.

mafi kyawun takalmin motsa jiki da aka duba

Don ceton ku da yawa na bincike, Na yi muku jerin abubuwa tare da mafi kyawun takalmin motsa jiki, wanda aiki ya raba.

A cikin jerina za ku sami mafi kyawun takalmin ƙoshin lafiya don ƙoshin lafiya na cardio, horar da giciye da ɗaga nauyi.

Zan yi bitar kowane zaɓi da yawa, don ku iya yin zaɓin da ya dace.

Kafin in nuna muku duk abin da na zaɓa, bari in hanzarta gabatar muku da takalmin motsa jiki na da na fi so, wanda shine wannan Reebok Nano X, wanda ke samuwa ga maza da mata (duba tebur).

Takalmin ya fito a matsayin mafi kyau don ƙoshin lafiya na cardio, amma saboda takalmin yana da kyakkyawan goyan baya da matattakala, daidai gwargwado ne cikakkiyar takalmin motsa jiki.

Don haka idan ba lallai ne ku so ku mai da hankali kan nau'in motsa jiki ɗaya ba - kuma idan ba ku son siyan takalmi daban don kowane aiki - amma idan kun fi son yin kaɗan daga komai, to wannan na iya zama manufa takalmi a gare ku.

Mafi kyawun takalma don motsa jiki na cardio

ReebokNanoX

Kuna iya dogaro da ƙafar ƙafa mai amsawa da sassauƙa tare da wannan takalmin kuma takalmin yana rufe tare da taimakon laces.

Samfurin samfurin

Mafi kyawun takalma don daidaita ƙarfin horo

Wasannin ArtinRana Trainer

An tsara takalman Artin Athletics na musamman don dacewa da horarwa mai ƙarfi tare da ƙananan ƙafar ƙafa (dugon diddige zuwa ƙafar ƙafa) da kuma santsi.

Samfurin samfurin

Mafi kyawun takalma don ɗaukar nauyi mai tsabta / ɗagawa

Adidaswutar lantarki

Takalman suna da tsayayye, suna da kunkuntar fitarwa, tsaka-tsaki mai sifar siffa da madaidaicin madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya.

Samfurin samfurin

Mafi kyawun takalma don horar da giciye

NikeMETCON

Ko kun kasance Crossfitter, sprinter vals, horar da da'ira, ko HIIT; takalman motsa jiki na Nike METCON wani zaɓi ne mai ban sha'awa.

Samfurin samfurin

Mafi kyawun takalmin motsa jiki na kasafin kuɗi

AsicsGel Venture

Don ingantaccen takalmin motsa jiki na kasafin kuɗi, Asics yana nan a gare ku. Suna da samfurin Gel Venture daban na maza da mata masu kaddarorin iri ɗaya.

Samfurin samfurin

Mafi kyawun takalmin motsa jiki don gudu

ON GuduCloudX

Ga masu gudu suna neman takalmin motsa jiki don ba da damar gudu mai dadi. Gajimaren Gudun ON yana da ban mamaki kuma suna jin kamar girgije!

Samfurin samfurin

Mafi kyawun takalma don motsa jiki na rawa

ASICSFarashin GEL

Shin kuna son wasan motsa jiki na rawa, kamar Zumba? Ko da a lokacin yana da amfani don siyan takalmin takalmin dacewa.

Samfurin samfurin

Menene yakamata ku kula dashi lokacin siyan takalmin motsa jiki?

Wadanne bukatu yakamata takalmin motsa jiki mai kyau ya cika? Yana da kyau a yi la’akari da abubuwa da yawa lokacin zabar.

Zan yi bayanin wasu muhimman abubuwa a ƙasa.

damping

Wannan yana da mahimmanci musamman ga takalmin motsa jiki na cardio, musamman idan kuna son sanya takalmin tafi gudu.

Duk da haka, idan kuna buƙatar takalma don horar da ƙarfi, to damping baya zama dole kuma. Damping zai rage tasirin aikin ku.

Don haka yanke wa kan ku ainihin abin da za ku yi amfani da takalman ku.

Stability da goyon baya

Kyakkyawan takalmin ƙwallon ƙafa yakamata ya sami damar ba da kwanciyar hankali da tallafi.

Ko kuna yin cardio ko ƙarfin horo; kwanciyar hankali da tallafi suna tabbatar da cewa koyaushe zaku iya motsa jiki lafiya. Da kyau, takalmin zai kuma ba da kwanciyar hankali ga idon sawun ku, yana rage damar ku ta cikin idon sawun ku.

Abu mafi mahimmanci a cikin horarwa mai ƙarfi shine goyon baya a tsakiyar baka da kuma yiwuwar yatsan yatsan yaduwa (yatsan yatsa).

Alamar

Alamar tabbas ba komai bane, amma ku sani cewa ana iya samun bambanci sosai a takalman dacewa na nau'ikan daban -daban.

Yawancin sanannun sanannun samfura, waɗanda tabbas kun sani, alal misali Nike, Adidas da Reebok.

Hakanan ku tuna cewa girman zai iya zama daban da kowane iri.

Koyaushe gwada samfuran da kuka fi so kafin siyan su. Musamman idan baku taɓa siyan takalmi daga alamar da ake tambaya ba.

Tsarin

To, ido ma yana son wani abu!

Aiki shine komai yayin zabar mafi kyawun takalmin motsa jiki, amma ba shakka dole ne ku so takalman da za ku sa. In ba haka ba wataƙila ba za ku sa su ba.

Farashi

Idan kuna son zuwa takalmin motsa jiki mai kyau, shi ma zai fi ɗan tsada fiye da matsakaicin takalmin.

Yankin yana da fadi sosai don haka akwai jeri na farashi daban -daban don zaɓar daga. Kyakkyawan takalmin motsa jiki na iya tsada tsakanin Euro 50 zuwa 150.

Wanne takalmin motsa jiki ya dace da ku?

Bayyana wanne (takalmi) takalmi ne mafi kyau a gare ku kuma jikin ku na iya zama mai dabara, musamman tunda buƙatun ku na iya canzawa akan lokaci. Suna iya canzawa har tsawon kwana ɗaya.

Fit shine maɓalli. Wanda kuka zaba takalman wasanni yakamata ya dace da bukatunku.

Misali, masu tsere suna buƙatar nau'in takalmi daban -daban fiye da waɗanda ke kewaya ko ɗaga nauyi. Hakanan ya shafi nau'ikan ayyukan motsa jiki daban -daban.

Koyaya, wasu masu canji ba su canzawa. Kyakkyawan sneakers yakamata su kasance masu ƙarfi amma masu sassauƙa, bayar da tallafi amma ƙyale ƙafarku tayi aiki.

Hakanan yakamata su ba ku damar kula da kyakkyawan matsayi.

Hakanan takalmin 'dama' dole ne ya kasance mai dorewa, mai daɗi kuma, ba shakka, zai fi dacewa ba mai tsada ba. Hakanan yakamata ku saka hannun jari a cikin takalmin da ke ba da isasshen matashin kai da jan hankali.

Koyaya, waɗannan masu canji suna da ma'ana kuma hanya mafi kyau don zaɓar madaidaicin ma'aurata shine gwada su da kanku.

Manyan takalman motsa jiki 7 da aka bita

Yanzu bari mu dubi abubuwan da na zaɓa mafi kyau. Me ya sa waɗannan takalman motsa jiki suke da kyau?

Mafi kyawun takalma don motsa jiki na cardio

Reebok NanoX

Samfurin samfurin
9.3
Ref score
Taimako
4.7
damping
4.6
Dorewa
4.6
Mafi kyawun
  • Bambancin tsayi kaɗan yana ba da ƙarin kwanciyar hankali
  • Kyakkyawan takalmin motsa jiki na zagaye
kasa mai kyau
  • Ba mafi kyawun gudu ba

Nemo takalmin da ya dace don ƙoshin lafiya na cardio na iya zama dogon nema idan ba ku san inda za ku fara ba. Shi ya sa na zo nan don ku!

Na ɗauki Reebok Nano X a matsayin mafi kyawun wannan nau'in, wanda yake samuwa ga maza da mata.

Na riga na gaya muku a takaice game da wannan takalmin motsa jiki a da, kuma yanzu zan ɗan shiga cikin manyan cikakkun bayanai.

Reebok Nano X takalma ne mai mahimmanci wanda ke ba ku jin dadi da goyon baya.

Takalmin yana da laushi, mai ɗorewa mai ɗorewa (Flexweave) don ƙarin samun iska.

Ƙafafu masu zafi a lokacin motsa jiki yanzu sun zama tarihi! An sanye takalmin takalmin tare da kumfa mai haske sau biyu wanda ke inganta ta'aziyya gaba ɗaya.

Don kwanciyar hankali da shaƙewar girgizawa, an yi midsole daga EVA (Ethylene Vinyl Acetate). An yi waje da roba kuma yana da gefen EVA mai goyan baya.

Tafin yana da ɗan ƙaramin bambanci wanda ke tabbatar da ƙarfi da kwanciyar hankali.

Kuna iya dogaro da ƙafar ƙafa mai amsawa da sassauƙa tare da wannan takalmin kuma takalmin yana rufe tare da taimakon laces.

Reebok Nano X yana da ƙirar sanyi kuma ana samunsa cikin launuka 15 daban -daban! Takalma na dacewa bai dace da ƙasa ba idan kuna da ƙafafu masu fadi.

Shin kuna sha'awar menene ainihin bambanci tsakanin Reebok Nano X da Reebok Nano X1? A nan an yi bayani (cikin Turanci):

Godiya ga kyakkyawan tallafi da kwantar da hankali, wannan shine, kamar yadda na ambata a baya, cikakkiyar takalmin motsa jiki.

Don haka idan kuna son yin wasu ayyukan motsa jiki ban da cardio, zaku iya yin hakan tare da wannan takalmin motsa jiki.

Mafi kyawun takalma don daidaita ƙarfin horo

Wasannin Artin Rana Trainer

Samfurin samfurin
8.7
Ref score
Taimako
4.6
damping
3.9
Dorewa
4.6
Mafi kyawun
  • Ƙananan ɗaga diddige da siraɗin tafin kafa cikakke don horar da ƙarfi
  • Akwatin yatsan yatsan yatsan yatsan yatsan yatsan yatsan yatsan yatsan yatsa sosai
kasa mai kyau
  • Karancin kwanciyar hankali yana sa ya zama ƙasa da dacewa da matsanancin zaman zuciya

Artin Athletics sabon alama ne a kasuwa wanda ya ga gibi a horon ƙarfi. Yawancin samfuran takalma suna da takalma na motsa jiki, amma babu wani musamman don ɗagawa mai nauyi.

Kuma idan akwai, yawanci ba su da sauƙi don sarrafa duk motsa jiki a cikin motsa jiki.

An tsara takalman Artin Athletics na musamman don dacewa da horarwa mai ƙarfi tare da ƙananan ƙafar ƙafa (dugon diddige zuwa ƙafar ƙafa) da kuma santsi.

Lallai suna da sassauƙa sosai tare da lebur tafin kafa. Kuna jin cewa ƙafarku tana da tallafi sosai, amma a lokaci guda kuna jin ƙasa a ƙarƙashin ku.

Tashin diddige yana da mm 4 kawai. Ƙaramin ɗagawa yana da mahimmanci don kula da kyakkyawar hulɗa tare da ƙasa lokacin ɗaukar nauyi mai nauyi.

Tashin diddige na Reebok Nano X kuma ya bayyana ya zama 4 mm, amma alamar ba ta fitar da wani adadi na hukuma ba.

Yana jin kamar fiye da wannan daga Artin ta wata hanya.

Wanda ke cikin Adidas Powerlift ya fi 10mm.

Taimakon yana da kyau sosai tare da ƙarin tallafi na tsakiya musamman, kuma an ƙara ƙafar ƙafar gaba don ba da damar yada yatsan yatsa yayin ɗaukar nauyi masu nauyi inda kuke son ƙafafunku su miƙe a ƙasa.

Ina iya ji a fili cewa an ba ƙafafuna dama mai yawa don su zauna a kwance.

Yawancin takalma, ciki har da waɗanda ke cikin wannan jerin, ba su dace da nauyin nauyi ba saboda gaba yana tsoma yatsun kafa da yawa.

Na sama an yi shi da raga kuma yana numfashi da kyau. Zane ya zama ɗan ban mamaki a gare ni. Babu lace akan saman takalmin.

Ina ganin yana da ban mamaki idan na kalle shi, ko watakila ya ɗauki wasu don sabawa. Amma yana jin daɗi sosai.

Artin Athletics yadin da aka saka

Kushin ɗin ba shi da girma sosai, amma saboda an sa su ji ƙasa yayin ɗagawa.

Ƙananan cardio yana yiwuwa, amma don matsanancin zaman cardio zan zaɓi nau'i-nau'i daban-daban, kamar watakila Nike Metcon ko takalman Running.

Amma yana da ma'auni don yin motsa jiki na gefe wanda ya zo tare da cikakken motsa jiki don kada ku canza takalma.

Mafi kyawun takalma don ɗaukar nauyi mai tsabta / ɗagawa

Adidas wutar lantarki

Samfurin samfurin
8.7
Ref score
Taimako
4.5
damping
4.5
Dorewa
4.1
Mafi kyawun
  • Babban diddige cikakke don squatting
  • Ƙarfin roba tafin kafa
kasa mai kyau
  • Ba mai girma ga deadlifts

Lokacin ɗaga nauyi ko ƙara ƙarfi, yana da mahimmanci ku tafi takalmin da za ku iya ƙullawa a idon sawun ku.

Horarwar ƙarfi da ɗaga ƙarfin gaba ɗaya nau'ikan motsa jiki ne daban -daban, inda kuke motsawa ta wata hanya dabam fiye da ta cardio, misali. Tabbas, wannan kuma ya haɗa da takamaiman takalmin motsa jiki.

Koyaya, ku sani cewa a cikin ƙarfin horo ana iya rarrabe tsakanin takalmin motsa jiki daban -daban.

Misali, akwai takalmi mai ƙarfi wanda ke da diddige. Waɗannan an yi niyya ne musamman don tsuguna da.

Ƙarawa a cikin diddige yana tabbatar da cewa za ku iya nutsewa cikin zurfi yayin tsutsawa.

Lokacin aiwatar da kashe -kashe, yana da mahimmanci cewa takalman sun zama lebur, don haka akwai kuma takalman motsa jiki na musamman don irin wannan aikin.

Na kuma fahimci cewa ba ku so kuma ba za ku iya siyan takalman motsa jiki daban ba don kowane motsa jiki.

Wannan shine dalilin da ya sa na zaɓi mafi kyawun takalmin motsa jiki na motsa jiki na kowane zagaye, wato takalman Artin Athletics.

Wadannan takalma suna da wasu siffofi iri ɗaya. Amma Adidas Powerlift babban takalma ne don masu tayar da wutar lantarki da kuma horo na horo.

Adidas Powerlift ƙira ce wacce ke tabbatar da ɗaukar nauyi. Idan kuna son ɗaukar ƙarfin ƙarfin ku zuwa mataki na gaba, waɗannan su ne mafi kyawun takalman dacewa don cimma hakan.

Takalman suna da tsayayye, suna da kunkuntar fitarwa, tsaka-tsaki mai sifar siffa da madaidaicin madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya.

Godiya ga bututun roba, koyaushe kuna tsayawa da ƙarfi a ƙasa yayin ɗagawa.

Babban nauyin nauyi na saman takalmin an yi shi da zane mai ƙarfi kuma takalmin yana da ƙulli na yadin da aka saka tare da Velcro.

Takalmin wasanni kuma yana da buɗaɗɗen ƙafar ƙafar gaba da hanci mai sassauƙa don jin daɗi.

Takalmin yana taimaka wa jikin ku ya daidaita daidai yayin ɗagawa: idon sawun ku, gwiwoyi da kwatangwalo za a kawo su cikin mafi kyawun matsayi.

Adidas powerlift takalma suna da kyau ga jikin ku da kasafin ku. Saboda takalmin yana da kunkuntar ƙira, yana iya zama ƙasa da dacewa ga 'yan wasa masu faffadan ƙafa.

Mafi kyawun takalma don horar da giciye

Nike METCON

Samfurin samfurin
8.8
Ref score
Taimako
4.6
damping
4.4
Dorewa
4.2
Mafi kyawun
  • Tallafin baka mai fadi yana ba da kwanciyar hankali
  • Abubuwan da za a iya cirewa na hyperlift don squats
  • Mai iya motsawa sosai tare da isassun tallafi
kasa mai kyau
  • Ya dace da ƙanƙanta

Ko kun kasance Crossfitter, sprinter vals, horar da da'ira, ko HIIT; takalman motsa jiki na Nike METCON wani zaɓi ne mai ban sha'awa.

Takalman suna da ƙarfi duk da haka masu sassauƙa, masu numfashi kuma suna da babban goyon baya na baka don ingantaccen kwanciyar hankali da tallafi.

Hakanan zaka iya sa wannan takalmin daidai lokacin horo ƙarfi, ban da ɗaga nauyi. Takalmin zai iya jurewa mafi yawan motsa jiki na motsa jiki.

Nike METCON wani takalmin motsa jiki ne wanda ke da nau'i daban-daban na maza da mata.

Takalmin yana kiyaye ƙafafunku sabo, koda lokacin da kuke matsawa da ƙarfi, kuma yana iya jure matsin lamba da jan yayin mafi yawan motsa jiki.

Tare da waɗannan takalman kuna da riko mai kyau da yawan motsa jiki.

Hakanan takalman motsa jiki na Nike METCON suna sanye da abin cirewa na Hyperlift don squats, wanda kuma ya sa takalmin ya dace da horar da ƙarfi.

Karanta kuma: Mafi kyawun masu tsaron shin don crossfit | matsawa da kariya

Abunda kawai ke jawo takalmin shine ƙanƙantar da shi. Don haka koyaushe ɗauki rabi zuwa cikakken girman da ya fi yadda kuka saba.

Nike yanzu ta fito da bugu da yawa na METCON kuma saboda takalmin ya shahara sosai, sabon bambance -bambancen yana bayyana koyaushe.

Nike tana da niyyar kawo wahayi da kirkire-kirkire ga kowane dan wasa kuma ta taimaki duniya ta ci gaba ta hanyar karfin shingen wasanni.

Kamar Reebok Nano X (rukunin 'mafi kyawun takalmi don ƙoshin lafiya na cardio'), takalmin CrossFit shima yana da kyau idan kunyi haɗin cardio da ɗagawa.

A CrossFit kuna yin motsa jiki daban-daban a cikin babban taki.

Kuna so ku zama mai hankali, samun isassun matattakala don tsalle, amma kuma kuna son samun isasshen kwanciyar hankali da tallafi yayin ɗaukar nauyi.

Mafi kyawun takalmin motsa jiki na kasafin kuɗi

Asics Gel Venture

Samfurin samfurin
8.6
Ref score
Taimako
4.1
damping
4.4
Dorewa
4.4
Mafi kyawun
  • Takalmi mai ƙarfi tare da isasshen tallafi
  • Ya dace sosai ga cardio
kasa mai kyau
  • Kadan dace da motsa jiki mafi nauyi

Shin kuna da ɗan abin da kuke kashewa ko kuma kawai kuna fara kyawawan burin ku na motsa jiki? Sannan wataƙila ba kwa son siyan takalmi mai tsada nan da nan, kuma kun fi son fara zuwa samfuri mai rahusa.

Don takalmin dacewa na kasafin kuɗi wanda har yanzu yana da inganci mai kyau, Asics yana can a gare ku. Suna da samfurin Gel Venture daban na maza da mata masu kaddarorin iri ɗaya.

Wadannan takalma masu dacewa sun dace da mutanen da suka fara farawa tare da dacewa. Takalma suna da sassauƙa, haske kuma suna da kyau shawar girgiza.

Hakanan takalman suna da sassauƙa ta kowane bangare godiya ga tsarin sassauci na HX. Wannan kuma yana ba ku damar canza shugabanci da sauri.

Saboda akwai matsakaicin matsakaici a gefe da ƙarfafawa a diddige, takalmin kuma yana tabbatar da riƙe matsayi. Godiya ga tafin kauri, jikinka yana da kariya daga girgiza yayin motsa jiki.

Hakanan takalman suna da sauƙin sakawa kuma suna da daɗi kamar silifas. Godiya ga ƙarfafan hanci zaka iya yin motsi a kaikaice.

An yi su musamman don gudu, don haka sun fi dacewa idan kun yi yawa na cardio. Suna ba da tallafi mai kyau saboda yawanci suna waje takalma.

Wannan ya sa su dace da yawancin motsa jiki daban-daban waɗanda kuke haɗuwa a dakin motsa jiki.

Mafi kyawun takalmin motsa jiki don gudu

ON Gudu CloudX

Samfurin samfurin
9.2
Ref score
Taimako
4.8
damping
4.4
Dorewa
4.6
Mafi kyawun
  • Superfoam outsole tare da tayar da tarnaƙi yana ba da tallafi mai yawa
  • Cikakke don wasan motsa jiki da sauran motsa jiki masu sauri
kasa mai kyau
  • Bai dace da horon ƙarfi ba
  • Mai tsada sosai

Shin kai mai gudu ne kuma kuna neman sabbin takalman motsa jiki waɗanda ke ba da damar jin daɗin gudu? The ON Running Cloud Gudun takalma suna da ban mamaki kuma suna jin kamar girgije!

Akwai sigar daban na maza da mata.

Takalmin nauyi kadan ne kuma yana da kauri amma sama mai numfashi.

Hakanan yana fasalta babban kumfa mai fita waje da bangon bango masu tasowa waɗanda ke goyan bayan ƙungiyoyi masu jagora da yawa.

Takalmin yana ba ku isasshen billa don ba ku damar tsagewa a kan gajerun nesa! Don haka takalman suna da nauyi da sassauƙa, suna da daɗi sosai, suna dorewa kuma suna da kwanciyar hankali.

Suna kuma ba da amsa mai ban sha'awa. Takalman suna da kyau don saurin gudu, horo na tazara da tsere daga mil zuwa rabin marathon.

Dalilan rashin ɗaukar takalmin na iya kasancewa suna da alaƙa da ƙira, wanda bazai dace da ɗanɗanon kowa ba.

Bugu da ƙari, yana iya jin ɗan sako -sako a wurare, kuma ba shi da isasshen makamashi don dawowa mai nisa.

Masu tsere waɗanda ke jin daɗin ƙarin kwanciyar hankali da ƙarancin 'ji' daga farfajiya mai gudana na iya samun matsakaicin matsakaicin takalmin nan. Hakanan, galibin mutane tabbas sun ga takalmin yayi tsada.

Idan aka kwatanta da kewayon Nike METCON, alal misali, Cloud X maiyuwa bazai kasance akan matakin ɗaya ba dangane da goyan baya da ƙarfi, amma sun yi fice a cikin haske, kwanciyar hankali da bayar da daidaituwa da jin daɗin rayuwa.

Mafi kyawun takalma don motsa jiki na rawa

ASICS Farashin GEL

Samfurin samfurin
9.2
Ref score
Taimako
4.7
damping
4.8
Dorewa
4.3
Mafi kyawun
  • Kyakkyawan goyon baya ga ƙungiyoyi na gefe
  • Ƙarfin girgiza
kasa mai kyau
  • Mai tsada sosai
  • Bai dace da motsa jiki ban da cardio da rawa

Shin kuna son wasan motsa jiki na rawa, kamar Zumba? Ko da a lokacin yana da amfani don siyan takalmin takalmin dacewa.

Ƙafafu masu daɗi da ƙoshin lafiya suna da mahimmanci don rawa, kuma takalmanku suna tantance yanayin ƙafafunku.

Mafi kyawun takalman motsa jiki na rawa suna da kyau kuma suna dacewa da kyau, kiyaye ƙafarku da daɗi, yayin saka takalman da ba daidai ba a cikin raye -raye naku na iya haifar da ciwo mai tsanani.

Takalmin da ke kunkuntar ko ba a iya jujjuyawa a cikin yatsun yatsun na iya haifar da ƙarancin jijiya, kira, ƙura da matsalolin farce.

Takalmi masu girma ko masu nauyi na iya haifar da gajiyawar ƙafa da zamewar ƙafa, sau da yawa yana haifar da rauni.

Don haka zaɓi takalma masu kyau waɗanda za ku iya rawa a ciki!

ASICS Gel-Nimbus zaɓi ne mai ban sha'awa don wannan kuma yana samuwa ga maza da mata.

Takalma na dacewa sun tabbata, suna da daɗi sosai kuma suna da kyakkyawar amsawa.

Har ila yau, suna da babban abin birgewa don motsi mai ƙarfi, amma suna da isasshen haske don ba sa jin kamar takalmi mai ƙyalli; cikakken ma'auni don raye -raye na rawa.

Koyaya, rashin amfani da waɗannan takalmin shine cewa suna ɗan ɗan tsada.

Takalma masu dacewa Q&A

Zan iya tsuguna da takalmin gudu?

Kada ku sa takalmi mai gudana yayin squats. Kinematics na squats sun bambanta da gudu.

Sanya takalmin gudu yayin tsugunawa zai bar ku jin rashin daidaituwa, wanda ke shafar yawan ƙarfin da kuke amfani da shi a ƙasa.

Hakanan, takalma masu gudana na iya yin mummunan tasiri ga zurfin tsugunnawa da kusurwar jikin ku.

Shin yana da mahimmanci wanne takalmi kuke sawa zuwa gidan motsa jiki?

Duk takalmin da ya dace da salon koyarwar ku, yana da mahimmanci ku kula da masu horar da ku don su daɗe.

Idan diddige, tafin kafa ko matashin kai ya zama sawa, ko kuma idan kuna jin zafi yayin sa ko bayan sa shi, tabbas lokaci ya yi da za ku canza zuwa sabon biyu.

Shin yana da kyau a sa takalmin gudu don horo na giciye?

A ka'idar, zaku iya amfani da takalmin gudu don horo na giciye, amma yana iya zama haɗari ga kanku.

Misali, takalman ku masu gudu za su matsa lokacin da kuke ɗaga nauyi, wanda zai iya sa ku zama marasa ƙarfi.

Haka kuma, an tsara takalman gudu don motsi diddige zuwa yatsa, ba motsi na gefe ba.

Ta yaya zan nemo mafi kyawun takalman wasanni a gare ni?

Takalma dole ne su ba da tallafi mai dacewa don aikin da aka nufa kuma su kasance cikin yanayi mai kyau.

Yi amfani da takalmin gudu (tare da matsi) don cardio da "masu horar da ƙetare" (tare da babban kwanciyar hankali) idan kun haɗu da ƙarfin ƙarfi. Ka yi tunanin zurfin, zurfin yatsa da faɗin diddige.

Tabbatar cewa sun dace da ƙafafunku da kyau - amma ba su da yawa!

Ben daga gidan motsa jiki na SPORTJA anan zai taimaka muku akan hanya:

Kammalawa

A cikin wannan labarin na ba ku cikakken bayani game da mafi kyawun takalmin motsa jiki, wanda aka rarrabasu ta nau'in motsa jiki.

Lokacin zabar takalmin dacewa, yana da mahimmanci a fara la’akari da wane irin motsa jiki (s) da kuke son yi da shi.

Idan kuna son haɗuwa da ƙarfin ƙarfi da HIIT/cardio, to takalmin motsa jiki na zagaye-zagaye, kamar Reebok Nano X ko Nike METCON 6, shine mafi kyawun zaɓi.

Idan galibi kuna yin horo na ƙarfi, to, takalman wutar lantarki suna da kyau.

Kuma galibi kuna yi cardio a kan treadmill ko a waje, takalma na musamman na gudu tare da matashin kai sun fi dacewa.

Har ila yau duba: Mafi kyawun safar hannu | Manyan 5 da aka kimanta don riko & wuyan hannu

Joost Nusselder, wanda ya kafa alkalin wasa.eu shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son yin rubutu game da kowane nau'in wasanni, kuma shima ya buga wasanni da yawa da kansa tsawon rayuwarsa. Yanzu tun daga 2016, shi da tawagarsa suna ƙirƙirar labaran blog masu taimako don taimakawa masu karatu masu aminci da ayyukan wasanni.