Motsa jikin ku zuwa matakin mafi girma: mafi kyawun elastics 5

da Joost Nusselder | An sabunta akan:  Yuli 5 2020

Abin farin ciki ne na rubuta waɗannan labaran don masu karatu na, ku. Ban karɓi biyan kuɗi don yin bita ba, ra'ayina game da samfuran nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin na da taimako kuma kun ƙare siyan wani abu ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin da zan iya samun kwamiti akan hakan. Karin bayani

Bandungiyoyin juriya sune abubuwan taimako na horar da ƙarfi.

Suna da nauyi, šaukuwa, kuma suna kashe ƙasa da zama memba na wata ɗaya a yawancin wuraren motsa jiki, amma har yanzu suna iya haɓaka ayyukan motsa jiki na ƙarfi.

Mafi kyawun juriya na dacewa

Na yi la’akari da tarin taya 23 da kuma kimanta 11, kuma na gano hakan waɗannan madaidaitan bututu masu jure bututu daga Bodylastics sune mafi kyau kuma mafi aminci don amfani ga yawancin mutane.

Yana da sauƙin haɗawa zuwa ƙofar ku don haka kuna da isasshen zaɓuɓɓuka don yawancin motsa jiki:

Idan kuna neman kyakkyawan taimako na ɗagawa ko ƙaramin makada don motsa jiki na motsa jiki, Na lissafa muku a cikin wannan labarin.

Bandlastics 'stackable tube resistance band suna da ginannun tsaro masu tsaro waɗanda ba mu gani ba a cikin wasu tayoyin da muka gwada: igiyoyin da aka saka a cikin bututu an yi niyya ne don hana wuce gona da iri (dalili na yau da kullun tayoyin karya) kuma suna buƙatar gujewa sake dawowa karye.

Bugu da ƙari ga ƙungiyoyi biyar na ƙara juriya (waɗanda za a iya amfani da su a haɗe don samar da nauyin kilo 45 na juriya), saitin ya haɗa

  • anga ƙofar don ƙirƙirar maki a wurare daban -daban don jan ko latsa,
  • hannaye biyu
  • da ƙafar ƙafa biyu

Wannan saiti ne na gama gari, amma mun sami saitin Bodylastics gaba ɗaya ya fi inganci fiye da gasa, kuma kamfanin yana ɗaya daga cikin biyu kawai da muka duba wanda shima yana siyar da ƙarin tayoyin a cikin matsin lamba.

Cikakke don lokacin da kuke son fadadawa daga baya (ko yanzu).

Wannan saiti-rukuni guda biyar yana da sauƙin amfani kuma yana zuwa tare da cikakken koyawa, gami da hanyoyin haɗin kai don bidiyo na nuna aikin kyauta da ayyukan tushen biyan kuɗi akan gidan yanar gizon kamfanin da app.

Bari mu kalli dukkan zaɓin da sauri, sannan zan zurfafa zurfafa cikin kowane ɗayan waɗannan manyan masu zuwa:

Resistance band Hotuna
Gabaɗaya mafi kyawun elastics: Bodylastics Stackable Tube Resistance Bands Zaɓin mu: Bodylastics Stackable Tube Resistance Bands

(duba ƙarin hotuna)

Runner-up: Ƙungiyoyin Resistance Musamman Mai gudu: Ƙungiyoyin Resistance Musamman

(duba ƙarin hotuna)

Mafi yawan elastics masu dacewa: Tunturi Power Bands Zaɓin haɓakawa: Ƙungiyoyin wutar lantarki na Tunturi

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun juriya don crossfit: fruscle Mafi kyawun Resistance Bands don Crossfit: Fruscle

(duba ƙarin hotuna)

Mafi kyawun makada na motsa jiki: Tunturi mini tire set Hakanan babban: Tunturi mini taya set

(duba ƙarin hotuna)

An sake nazarin mafi kyawun elastics

Gabaɗaya Mafi kyawun Elastics: Bodylastics Stackable Tube Resistance Bands

Kowace bututu a cikin wannan saiti mai sauƙin amfani biyar ana ƙarfafa shi da kebul na ciki wanda aka ƙera don haɓaka aminci.

Ofaya daga cikin manyan damuwar mutane game da horar da ƙungiyar juriya shine tsoron cewa robar na iya karye kuma tana iya cutar da su.

Zaɓin mu: Bodylastics Stackable Tube Resistance Bands

(duba ƙarin hotuna)

Tare da igiyar ciki, Bodylastics stackable tube resistance band suna da kariya ta musamman daga wuce gona da iri, dalilin gama gari.

Lallai, idan kun miƙa ɗaya daga cikin makaɗan zuwa tsawonsa, za ku ji igiyar tana ɗan rikowa a ciki, amma in ba haka ba tsarin ba shi da tasiri a kan motsa jiki.

Babu sauran tayoyin tubular da na duba suna da wannan fasalin.

Tayoyin da kansu sun bayyana cewa an yi su da kyau, tare da kayan aiki masu nauyi da ƙarfafawa, fasalulluka waɗanda kuma aka yaba sosai a cikin ƙimar abokin ciniki mai ƙima (4,8 daga cikin taurari biyar sama da sake dubawa 2.300).

An yi musu alama a ƙarshen duka tare da ƙimar nauyin da aka kiyasta yakamata su bayar.

Kodayake waɗannan lambobin ba su da ma'ana da yawa, alamun suna iya taimaka muku cikin sauri ku san taya da za ku ɗauka, saboda daidai daidai yake.

Kamar duk kayan aikin da na sake dubawa, Kit ɗin Bodylastics yana ba da juriya da yawa da haɗuwar tashin hankali, daga haske zuwa nauyi.

Hannun suna jin daɗi da kwanciyar hankali a hannun. Magungunan Bodylastics sun ƙara ƙaramin ƙaramin tsayi zuwa bututu.

Kyakkyawan abu saboda madaidaitan madaurin da yayi tsayi na iya shafar wasu motsa jiki ta hanyar ƙara jinkirin da ba dole ba don haka babu tashin hankali.

An ɗora madaurin ankin ƙofar tare da neoprene mai laushi iri ɗaya daga madaurin idon sawu, wanda kuma da alama yana kare madaurin daga lalacewa.

Complaintaya gunaguni: iskar shaka da aka gani a kan carabiners, don haka idan kuna gumi da yawa, ina tsammanin yakamata ku mai da hankali sosai ga wannan.

Manufofin Bodylastics sune mafi so na ƙungiyar gwajin. Koyaya, waɗancan manyan zoben ƙarfe na iya shiga cikin hanya tare da wasu darussan.

An saka anga ƙofar Bodylastics tare da matattarar neoprene don kare bututu, amma babban kumfa da ke kusa da ƙarshen anga na iya ƙasƙantar da sauri fiye da kayan akan wasu angarorin da na gani.

Kit ɗin Bodylastics ya zo tare da cikakken jagora, tare da URLs da aka ba da shawarar don bidiyon kan layi kyauta akan yadda ake yin komai daga shigowar ƙofa zuwa motsa jiki 34.

Suna da a shafin su misali, har ma da motsa jiki da yawa kuma suna aiki akan Youtube don nuna muku komai game da ɗaure tayoyin zuwa horo mai amfani.

Waɗannan an haɗa su ta ƙungiyoyin tsoka kuma ana ɗaukar hoto da wayo kuma an yi bayanin su, gami da sanya madauri da amfani da hannu.

Gabaɗaya, wannan shine mafi kyawun jagora ga kowane saiti da na duba, kuma umarnin motsa jiki kyauta, wanda ake samu ta hanyar aikace -aikacen da akan YouTube, kyauta ce mai kyau.

Musamman tunda babu wani saitin bututu da na sake dubawa anan ya bayyana yadda ake yin motsa jiki a cikin cikakken motsa jiki.

Don kuɗi zaka iya siyan ƙarin zaman horo na Bodylastics ta Eternitywarriorfit.com.

Kit ɗin Bodylastics yana ba da haɗin haɗin tashin hankali da yawa, daga haske zuwa nauyi.

Anklets suna aiki sosai don motsa jiki na ƙafa, amma suna da tsayi sosai-ba su dace ba kamar wasu saiti.

Ko da tare da gajarta fiye da yawancin abubuwan da ake amfani da su na Bodylastics, yakamata a yi wasu motsa jiki tare da bututu kawai don tashin hankali mai dacewa.

Ba kamar yawancin kamfanonin da ke siyar da ƙungiyoyin juriya ba, Bodylastics suma suna siyar da makada daban -daban, suna maye gurbin ko ƙara waɗanda ke cikin wannan kit ɗin.

Laifi amma babu yarjejeniyar warwarewa

Zaɓin mu shine kawai saitin da na duba wanda ke da ƙaramin carabiners akan kowane madauri, tare da babban zobe a kan madauki/madaurin idon kafa don jingina (yawancin saiti suna da ƙaramin zobba akan madauri da babban carabiner akan masu ɗaurin).

Manyan zoben da ke jikin band ɗin Bodylastics na iya shiga cikin hanya kuma suna iya huda goshin hannu ko haifar da gogewa yayin wasu atisaye, kamar kirji ko turawa sama.

Har ila yau karanta ƙarin game da hannun daman daman dacewa idan kuna da gaske game da farawa da motsa jiki.

Ƙafar ƙafafun da suka zo da wannan saitin sun fi tsayi fiye da yawancin. Idan kun fi son ƙyalli mai ƙyalli, ƙila ba za ku yi farin ciki da wannan saitin ba.

Yawancin anchors na ƙofar tare da ƙungiyoyin juriya suna da wahalar shiga, kuma Bodylastics ba banda bane.

Yayin da yake aiki lafiya, zan damu da cewa kumburin da ke kusa da shi zai lalace da sauri fiye da kayan akan wasu anchors ɗin ƙofa da na duba.

Kai tsaye daga cikin akwatin, ƙarfe na carabiners akan waɗannan tayoyin sun yi kama da ɗan oxide. Wannan bai shafi aikin su ba.

Duba su anan Amazon

Mai gudu: Ƙungiyoyin Resistance Musamman

An yi wannan saiti-band ɗin da kyau, tare da jagora mai kyau da jakar ajiya, amma ba ta da manyan igiyoyin ƙarfafa bututu, kuma tana da tsada.

Idan ba a samun Bodylastics, Ina ba da shawarar wannan. Hakanan yana da ɗan ƙara ƙarfi, amma kuna sadaukar da ɗan sauƙi akan sauƙin amfani, a ganina.

Mai gudu: Ƙungiyoyin Resistance don saitin dacewa

(duba ƙarin hotuna)

Ya ƙunshi superbands huɗu da ƙari masu iya haɗawa da anga, wannan saitin yana da kyau ga waɗanda ke yawan yin horo ta amfani da makaɗan juriya.

Wannan saitin ya yi daidai da babban abin da aka zaɓa dangane da ingancin ginin gaba ɗaya (in ban da lanyard na cikin aminci, wanda kawai babban abin da na zaɓa ke da shi).

Daga jagorar mai amfani zuwa mafi kyawun akwati mai ɗaukar kaya zuwa abubuwan roba waɗanda ke ba da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali, wannan kit ɗin zai ba da ƙwarewar aikin motsa jiki na gida.

Bugu da ƙari, ƙafar idon za a iya daidaitawa sosai, wanda ke ba da amintaccen ji.

Anga ƙofofin da aka haɗa, babban zobe da aka dinka cikin madaurin nylon mai fa'ida, suma suna da ɗan dorewa fiye da kayan jikin da ke rufe da kumfa, kuma tsari biyu suna ba ku damar sanya su a matakai daban-daban don haka ba lallai ne ku yi sauye-sauye da yawa a tsakiyar ba. -motsa jiki.

Koyaya, madaurin da aka ƙarfafa ya ɗan fi wahalar shiga jamb idan aka kwatanta da wasu da muka duba.

Saitin ya zo da tayoyi biyar. Dangane da ma'aunin kauri na, kawai ya ɓace mafi sauƙi. Wataƙila wannan ba matsala ba ce ga yawancin mutane.

Koyaya, a cikin kimantawa yana rage jimlar nauyin da zaku iya ɗauka tare da duk tayoyin lokaci guda.

Kamar makada a cikin zaɓin mu, waɗannan maƙallan an yi musu alama da kyau a ƙarshen duka.

Hannun hannu an yi su da kyau, tare da ƙyallen ƙyallen da aka ƙarfafa, amma ba su gamsu da riƙewa kamar Bodylastics ba.

An ƙarfafa anga sosai kuma kit ɗin yana zuwa da karimci tare da biyu. Anga ɗaya na Bodylastics (ƙasa) yana da kumfa a kusa da madauki don kare bututu - abu mai kyau - da kumfa a gefen anga - ƙasa da kyau, saboda yana iya karyewa da sauri.

An kwatanta littafin da kyau kuma an rubuta shi a sarari, musamman ɓangaren saitin kit.

Littafin mai sheki cikakke ne, idan ba cikakken bayani kamar na Bodylastics ba.

Darussan 27 da aka haɗa an bayyana su a sarari kuma an tsara su ta wurin anga maimakon ɓangaren jiki.

Ta wata hanya, wannan yana da ma'ana, saboda abin yana da ban haushi - ba tare da ambaton tarzoma horo ba - don matsar da anga lokacin sauyawa daga motsa jiki ɗaya zuwa na gaba.

A gefe guda, tunda tsarin GoFit ya zo da anga biyu, wannan ba ƙaramin batun bane.

Kuma tare da ɗan nuni ga mai karanta abin da tsokoki kowanne motsa jiki ke kaiwa hari (ban da waɗanda aka sanya wa sunayen sassan jiki, kamar bugun kirji), maiyuwa ba zai zama mai taimako ga wanda bai saba da horon ƙungiyar ba.

Bugu da ƙari, littafin ba ya ba da horo mai tsari, ba a cikin littafin ba ko a gidan yanar gizon, don haka idan ba ku san abin da kuke yi ba, dole ne ku tantance kanku.

Motsa jiki na durƙusawa ƙasa ya taimaka wajen ƙayyade cewa waɗannan ƙungiyoyi biyar tare sun ji ƙarancin juriya fiye da na Bodylastics.

Duba saitin anan a bol.com

Mafi yawan kwaskwarimar motsa jiki: Tunturi makada

Zaɓin haɓaka mu don mafi kyawun rukunin juriya, an saita madaidaicin ƙarfin Tunturi.

Kunshi superbands guda biyar, wannan saitin yana da kyau ga waɗanda galibi ke yin horo ta amfani da makaɗan juriya.

Zaɓin haɓakawa: Ƙungiyoyin wutar lantarki na Tunturi

(duba ƙarin hotuna)

Idan kuna da gaske game da horar da ƙungiyar juriya, wannan kunshin yana da daraja la'akari.

Kit ɗin ya zo tare da makada guda biyar, daga lemu zuwa baƙar fata a juriya da kauri daban -daban.

Anyi amfani dashi daban-daban ko a haɗe, zaku sami kaya kwatankwacin matsakaicin matsakaici akan yawancin bututun bututu, amma kuma fiye da abin da zasu iya isarwa.

Ana yin ƙulla ta fusing rufi da kuma zanen gado na bakin ciki da yawa a kusa da ginshiƙi, wanda Kwalejin Kwalejin Wasannin Wasanni ta Amurka ya ce wannan ita ce masana'anta mafi ɗorewa.

Yayin da yawancin tayoyin tubular da ke rike za su kasance kimanin shekara guda, Tunturi ya ce ya kamata tayoyin su yi shekaru biyu zuwa uku idan aka yi amfani da su bisa umarnin kamfanin.

Babu anga ƙofar tare da wannan saiti, amma kuna iya amfani dashi daidai akan sauran kayan aikin motsa jiki, kamar ƙararrawa don squats (squatrack da ake kira kamar haka) ko wataƙila mashaya abin ɗorawa a jikin ƙofar ku.

Karanta Komai game da sandunan jan hankali anan ma da gaske zai kawo canji a tsokokin hannayen ku da tsokar baya idan kuma kuna son horar da hakan.

Hakanan zaka iya amfani da madauri ba tare da an haɗa su da wani abu ba ta hanyar sanya su kai tsaye kusa da hannayenka, hannaye ko ƙafafu ko karkatar da su a kusa da gabobinka, wanda ba shi da daɗi kamar amfani da madauri ko madaurin idon kafa, amma yana. Yana ba da ƙarin horo zaɓuɓɓuka.

Amincewa tsakanin masu horon da na tuntuba shine cewa wannan kit ɗin yana da ƙima mai kyau duk da ƙimar sa mafi girma, amma kawai idan kuna da sha'awar yin amfani da shi a zahiri.

Duba mafi yawan farashi da samuwa a nan

Mafi kyawun Resistance Bands don Crossfit: Fruscle

Don taimakon jan hankali da sauran atisayen super band, Fruscle's shine mafi kyau a cikin farashin su.

Duk wanda ya taɓa ƙafar ƙafa a cikin gidan motsa jiki na CrossFit tabbas ya ga irin makaɗan juriya.

Mafi kyawun Resistance Bands don Crossfit: Fruscle

(duba ƙarin hotuna)

Kamar ƙungiyoyin Tunturi, Fruscle Bands an yi su ne daga rufi da fuskokin zanen gado, yana mai da su dawwama fiye da yawancin madaukai da aka ƙera.

Saitin ya zo da tayoyi huɗu na girman girma. Taya mafi nauyi bazai zama dole ga yawancin mutane ba, amma cikakke ne ga manyan masu yin wasan.

Ƙungiyoyin wuta na Serious Steel suna da kyau don taimakawa cirewa (idan ba ku buƙatar ƙarin tallafi).

Haɗin mafi girman ƙungiyar tabbas yana da yawa ga yawancin mutane, kuma bayan yin wasa tare da waɗannan da sauran manyan makada, Ina ba da shawarar cewa idan kuna buƙatar taimako mai yawa (ko kuna son juriya mai yawa don sauran motsa jiki), kuna samun biyu daga cikin mafi ƙanƙanta. An yi amfani da su maimakon wannan babba.

Idan aka kwatanta da waɗanda ke cikin wani babban kayan kayan taya na duba, tayoyin Fruscle

  • tsawon uniform
  • santsi shimfiɗa
  • mai kyau taɓawa, ƙura mai ƙura
  • kuma, abin mamaki, har ma da daɗi, ƙanshin vanilla

Duk da cewa sun fi tsada fiye da wasu na kwarai waɗanda na yi la'akari da su, ina da kwarin gwiwa cewa ƙimarsu mafi girma ya cancanci ƙarin kuɗin.

Duba su a bol.com

Mafi kyawun ƙungiyoyin motsa jiki: Tunturi ƙaramin makada

Don gyarawa ko sake farfadowa, waɗannan ƙaramin madauri sun fi inganci kuma sun fi amfani da gasa.

Zai yi wahala a sami asibitin ilimin motsa jiki na zamani ba tare da wasu nau'ikan ƙaramin kidan ba, kuma tare da ƙarancin farashi, ba babban jari bane don siyan kanku don motsa jiki na gida.

Hakanan babban: Tunturi mini taya set

(duba ƙarin hotuna)

Tunturi Mini Bands sune mafi kyawun abin da na taɓa kallo.

Lallai sun yi fice, sun fara da saukin gaskiyar cewa sun fi guntu sabili da haka suna iya tsayayya da sauri cikin kowane motsi, wani abu da masu nazarin Bol da yawa suma suka yaba.

Ƙungiyoyin Aiki Mafi Kyau (a ƙasa) sun fi guntu fiye da sauran, amma wannan a zahiri abu ne mai kyau don samar da isasshen juriya a cikin nau'ikan motsa jiki iri -iri.

Wannan saitin ya zo da tayoyi biyar. Juyawa waje na kafada na iya zama ƙalubale tare da ƙaramin madaurin Tunturi, har ma da mafi sauƙin juriya.

Complaintaya daga cikin korafin da muka ji game da ire -iren waɗannan makada gabaɗaya shine cewa suna son lanƙwasawa da jan gashin jiki.

Idan yuwuwar jawo bazata matsala ce a gare ku, muna ba da shawarar cewa ku sanya hannayen riga ko wando yayin amfani da irin waɗannan ƙaramin madauri.

Wannan wani abu ne da kowane nau'in ƙaramin madauri zai samu.

Duba su anan a bol.com

Yaushe kuke amfani da makada na juriya?

Bandungiyoyin gwagwarmaya suna ba da hanya mai sauƙi don ƙalubalantar ƙarfin ku ba tare da ɓarna da kashe kuɗaɗe masu nauyi ba.

Ta hanyar miƙawa da ƙarfin ku wajen turawa ko jan motsa jiki, waɗannan bututun roba ko madaukai madaidaiciya suna ƙara ƙarin damuwa, duka akan aikin da dawowa.

Wannan yana nufin cewa zaku iya samun ƙarfi yadda yakamata ba tare da ɗaukar abubuwa masu nauyi akan nauyi ba, kuma saboda tayoyin da kansu suna buƙatar kulawa, suma zasu inganta kwanciyar hankalin ku.

Hakanan zaka iya amfani da wasu makada (galibi superbands) don taimakawa wasu motsa jiki masu nauyi, kamar jan-ruwa da turawa, don ku iya horar da cikakken motsi yayin gina ƙarfi da ƙarfi don daina buƙatar taimako.

A ƙarshe, masu kwantar da hankali na jiki galibi suna ba da shawarar cewa gyaran su da abokan cinikin su kafin amfani da su suna amfani da makada (galibi ƙaramin ƙarami) don ƙara haske ko tsayayyar juriya ga motsa jiki na ƙarfafa gwiwa.

Yadda aka ƙaddara zaɓin

A matsayina na ɗan wasa, ina son tayoyi saboda suna ƙara juriya ba tare da ƙara nauyi ba, kuma suna ba da tashin hankali ba tare da nauyi ba.

Wannan yana nufin za ku iya ɗaukar ayyuka kamar kwalekwale ko matsa kirji daga matsayi na tsaye maimakon matsayi mai saukin kai ko mai lanƙwasawa.

Ƙungiyoyi kuma suna sauƙaƙa ƙara abubuwan jan hankali zuwa shirin, wanda ke ƙarfafa tsokoki na baya galibi ana yin sakaci da su a cikin ayyukan motsa jiki na gida.

Na kalli manyan nau'ikan juriya guda uku:

  1. Za'a iya haɗa bututu masu musanyawa tare kuma a guntule su zuwa abin riko ko madaurin idon kafa da kafa don ƙirƙirar amintaccen wurin jan hankali don jan ko turawa. Su kansu bututun ba su da yawa a ciki kuma suna iya samun ƙarfafawa a waje ko a ciki don hana bututun ya yi yawa.
  2. Superbands suna kama da katon roba. Kuna iya amfani da su da kanku ko haɗa su da katako ko aikawa ta hanyar karkatar da ƙarshen ƙarshen kewayen katako da ta madauki da ja sosai. Wasu kamfanoni suna siyar da hannayen hannu da anchors daban -daban, ko kuma wani ɓangare na saiti.
  3. Ƙungiyoyin ƙaramin madaukai madaidaiciya madaukai ne kuma galibi ana amfani da su ta hanyar yin madauki a kusa da gabobi ko gabobi don wani ɓangaren jikin ya zama abin tashin hankali.

Don wannan jagorar, na yanke shawarar tafiya tare da saiti maimakon juriya da aka sayar daban.

Kwararru da masu ba da horo suna jaddada mahimmancin amfani da tsayayya daban -daban don motsa jiki daban -daban, kazalika da ikon haɓaka juriya yayin da kuke samun ƙarfi.

Idan kuna iya sauƙaƙe kowane ƙungiya zuwa ƙarshen tashin hankali a cikin motsa jiki da aka bayar (ko kuma kuyi hakan don jin tasirin aikin), ba wai kawai ba za ku sami madaidaicin ƙarfin ƙarfi a cikin tsokar ku ba, amma amincin ku tsokokin ku ma za su yi rauni. sanya hatsarin tayar da taya ta hanyar tura ta a kai a kai zuwa inda za a iya karyewa.

Wasu bututun bututu suna zuwa tare da anga, wanda ya ƙunshi madaidaicin madauri, yawanci ana yin sa da nailan da aka saka, da babban dutsen daskararren filastik a ƙarshen.

Kuna yanke madaidaicin madaidaicin tsakanin ƙofar kofa da ƙofar a gefen hinge sannan ku rufe (kuma da kyau ku kulle ƙofar) don a ɗaure dutsen da kyau zuwa ɗayan ƙofar.

Sannan zaku iya sanya bututu ko bututu ta cikin madauki. Wasu manyan masana'antun taya suna sayar da anchors iri ɗaya kamar na bututun bututu.

Don taƙaita zaɓuɓɓuka iri -iri ta nau'in, Na yi la'akari da sake duba abokin ciniki, daga shafuka kamar bol.com, Decathlon, da Amazon.

Na fi son samfuran da na gani suna fitowa akan wasu daga cikin waɗanda ba a san su ba a cikin jerin mafi kyawun masu siyar da kan layi.

Na kuma yi ƙima a cikin farashi, tare da tuna cewa makasudin juriya ya kamata ya wuce tsawon shekara ɗaya ko makamancin haka.

Kammalawa

Duk masana'antun ƙungiyar juriya suna da da'awa game da yawan tashin hankali da kowace ƙungiya ke bayarwa.

Amma masana da muka yi hira da su sun ce yakamata ku ɗauki waɗancan lambobin tare da ɗan gishiri.

Saboda karuwar tashin hankali zuwa ƙarshen shimfidar ƙungiya, an fi amfani da makada don motsa jiki waɗanda ke buƙatar yin wahala ko sanya mafi ƙarfi akan tsokoki a ƙarshen kewayon motsi.

Abubuwa kamar turawa da tuƙa jirgi sun dace da ƙungiyoyin juriya, curls bicep, inda tsoka ke buƙatar mafi yawan damuwa a tsakiyar motsi, ba su da yawa.

Bugu da ƙari, matakan nauyin da masana'antun ke bayarwa sun bambanta sosai don tayoyin da ke kallo, ji, kuma da alama suna kama da girma da girma.

Abu mafi mahimmanci yayin zabar waɗanne makada za su yi amfani da su yayin motsa jiki shine ƙalubalanci kanku.

Idan za ku iya sauƙaƙe band ɗin zuwa ƙarshen amintaccen sa - kusan ɗaya da rabi zuwa sau biyu tsawon hutawarsa - don reps miliyan, ba za ku sami fa'idar ƙarfi da yawa ba.

Kyakkyawan ƙa'idar yatsa: zaɓi ƙungiyar da za ku iya sarrafawa tare da tsari mai kyau kuma inda za ku iya sarrafa sakin motsi kuma kada ku sake komawa baya.

Lokacin da zaku iya riƙe wannan don saiti uku na maimaita 10 zuwa 15 na wani motsa jiki, kuna da juriya mai kyau.

Idan hakan yana da sauƙi ko yana farawa da sauƙi, lokaci yayi da za a ƙara juriya.

Karanta kuma: Waɗannan su ne mafi kyawun ƙwallon ƙafa idan kuna son gwada sabon motsa jiki

Joost Nusselder, wanda ya kafa alkalin wasa.eu shine mai siyar da abun ciki, uba kuma yana son yin rubutu game da kowane nau'in wasanni, kuma shima ya buga wasanni da yawa da kansa tsawon rayuwarsa. Yanzu tun daga 2016, shi da tawagarsa suna ƙirƙirar labaran blog masu taimako don taimakawa masu karatu masu aminci da ayyukan wasanni.